Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ 7900 GS อยู่อยากอัพการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ 7900 GS อยู่อยากอัพการ์ดจอครับ

ตอนนี้ใช้ Athron X2 3800+ กับ 7900 GS ครับ อยากอัพการ์ดครับ

อยากได้พวก DX 10 และประสิทธิภาพแบบโดดข้ามไปเลยจากการ์ดจอตัวเดิมครับ

ที่เล็งๆไว้ก็เขียว 250 275 แดงก็อาจกัดฟันเอา 4890

หรือใครมีตัวอื่นๆแนะนำก็ได้ครับ

ผมใช้ XP นะครับ

ขอบคุณครับ

4890 โลด อิอิ เพื่อความแรง

แต่ถ้างบไม่ถึงก็ GTS250 เหลือๆแล้ว

Comment

Originally posted by rahxephon View Post
      กัดฟันเอา 4890
      งบถึง เอาไปเลย แรง

Comment

เอาตัวแรงสุดไปเลยครับ ถึงแม้ X2 3800+ จะปั่นการ์ดจอไม่ได้เต็มที่ แต่ถ้าการ์ดจอแรงๆ ก็ช่วยได้เยอะ แต่ก็ไม่ทั้งหมดครับ ต้องดูเป็นเกมส์ๆ ไป

ไม่ทราบเล่นเกมส์ไหนเป็นหลัก ปรับยังไง ความละเอียดเท่าไรครับ

Comment

ลองหาจุดตัด ดูครับ ของราคา ประสิทธิภาคของ CPU กับการ์ดจอ มันจะมีจุดตัดของราคาและประสิทธิภาพอู่

แต่ถ้าไป 4890 การ์ดจอจะแรงเกิด CPU ทำให้แสดงประสิทธิภาพของการ์ดจอได้ไม่เต็มที่ครับ

Comment

cpu ค่อนข้างนานพอสมควรแล้วนะครับ
            ถ้าใช้การ์ดจอใหม่ แต่ cpu เก่า
            เล่นเกมบางเกมอาจจะกระตุกๆจนเห็นได้ชัด (เคยเกิดขึ้นกับผมโดยตรง)

คล้ายๆที่ท่าน Gearhead บอก

ยังไงระวังคอขวดด้วยนะ เรื่อง cpu

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              เอาตัวแรงสุดไปเลยครับ ถึงแม้ X2 3800+ จะปั่นการ์ดจอไม่ได้เต็มที่ แต่ถ้าการ์ดจอแรงๆ ก็ช่วยได้เยอะ แต่ก็ไม่ทั้งหมดครับ ต้องดูเป็นเกมส์ๆ ไป

ไม่ทราบเล่นเกมส์ไหนเป็นหลัก ปรับยังไง ความละเอียดเท่าไรครับ

ภาคบังคับของผมคือซีรีย์ Total War ครับอยากปรับไฮได้ทุกอย่างครับ พวกครายซิสอะไรไม่ได้เล่นเลยครับ

แล้วถ้าจะอัพ CPU เปลี่ยนเป็นอะไรดีครับ ของเดิมมัน เป็นซ้อกเก็ต AM2 ครับ จะอัพเป็นไรดีครับถ้าไม่ต้องเปลี่ยนบอร์ดครับ พวก Athron X2 6000+

Comment

งบทั้งการ์ด+การ์ดจอเท่าไรครับ

ตอนนี้ใช้บอร์ดรุ่นไหนอยู่/มีแรมเท่าไรครับ

ความะเอียดหน้าจอเท่าไรครับ

อัพเกรด แบบคร่าวๆ
                แรม 4GB ~2000
                CPU 4 หัว PHENOM 9850 ~5500
                GTS250 ~ GALAXY GTS250 1GB ~6000
                แค่นี้ลื่นมากๆครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                  งบทั้งการ์ด+การ์ดจอเท่าไรครับ

ตอนนี้ใช้บอร์ดรุ่นไหนอยู่/มีแรมเท่าไรครับ

ความะเอียดหน้าจอเท่าไรครับ

อัพเกรด แบบคร่าวๆ
                  แรม 4GB ~2000
                  CPU 4 หัว PHENOM 9850 ~5500
                  GTS250 ~ GALAXY GTS250 1GB ~6000
                  แค่นี้ลื่นมากๆครับ
                  ตอนนี้ใช้ X2 3800+ คู่กับ M2N-E
                  แรม 2 GB เป็น 1 * 1 Bus 667 นะครับ เป็น Bus 800 มันจะแรงกว่าเยอะไหมครับ
                  ส่วนการ์ดถ้าจะเปลี่ยนก็คงจะเป็น 250 เป็นที่แน่นอนแล้วครับเพระว่าเอาเงินไปทำอย่างอื่นได้อีก

Comment

GTS250 ก้อเหลือแล้วท่านๆ ถ้างบเหลือเปี่ยนซีพียูด้วยแจ่มเลย

Comment

ดู PSU ด้วยนะ

Comment

Originally posted by rahxephon View Post
                        ตอนนี้ใช้ X2 3800+ คู่กับ M2N-E

- ดูครับว่าจะใส่ CPU ตัวไหน

http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=NFlvt10av3F7ayQ9

แรม 2 GB เป็น 1 * 1 Bus 667 นะครับ เป็น Bus 800 มันจะแรงกว่าเยอะไหมครับ

- ไม่ได้แรง เพราะ แต่ ลื่นเพราะ ขนาดครับ

ส่วนการ์ดถ้าจะเปลี่ยนก็คงจะเป็น 250 เป็นที่แน่นอนแล้วครับเพระว่าเอาเงินไปทำอย่างอื่นได้อีก

- อย่าลืมดู PSU ด้วยนะครับ
                        ตอบแล้วครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ ขออีกนิดนะครับ

คือ RAM เนี่ย ช่างแถวๆบ้านบอกว่า ถ้าเป็น 4 G มันจะดึงเครื่องน่ะครับ อันนี้มันจริงไหมครับ ตอนนั้นเคยมีโครงการจะเอา 4G เป็น 2*2 เหมือนกันครับ แต่ช่างว่ามันจะดึงเครื่องก็เลยล้มไป

Comment

หา8800gts640mb 8800gtx มือสองถูกๆ ใช้งานเกมทั่วไปเกมออนไลน์ได้ดี

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ ขออีกนิดนะครับ

คือ RAM เนี่ย ช่างแถวๆบ้านบอกว่า ถ้าเป็น 4 G มันจะดึงเครื่องน่ะครับ อันนี้มันจริงไหมครับ ตอนนั้นเคยมีโครงการจะเอา 4G เป็น 2*2 เหมือนกันครับ แต่ช่างว่ามันจะดึงเครื่องก็เลยล้มไป
                              ลองถามเค้าดูครับ ว่าดึงยังไง

ผมว่ามันทำให้ลื่นมากกว่าครับ

ช่างบางทีก็อยากขายของ(ที่ตัวเองมี)

บางทีก็ Psycho ให้คนซื้อกลัวแบบไม่มีเหตุผล หรือ อาจจะไม่รู้จริงๆ หรือ บอกต่อกันมาแบบผิดๆ

Comment

Working...
                              X