Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับเกี่ยวกับการเปลี่ยน cpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับเกี่ยวกับการเปลี่ยน cpu

ถ้าเราเปลี่ยน cpu แล้วประกันของตัวเครื่องมันจะหมดไหมครับ

ถ้าแกะเครืองเองหมดแน่นอน แต่ถ้าไปศูนย์ ไม่แน่ อาจจะตัดประกันแค่ CPU หรือ ไม่รับเปลี่ยน

Comment

ถ้ายังอยู่ในประกัน ส่วนใหญ่จะหมดประกันครับ แต่อื่นๆ คงอยู่
      แต่ต้องให้ทางศูนย์เป็นคนเปลี่ยนนะครับ

Comment

ถ้าvoildไม่ขาดก็ไม่หมดหรอกคับ เวลาเข้า0 ก็เปลี่ยนคืนตัวเดิม เหอๆๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ฺำBenQ จะหมด เฉพาะ CPU ง่ะ

ต้องเปลี่ยนที่ 0 นะคับ เสียกี่บาทไม่แน่ใจ

ท่านนึงเคยเปลี่ยน ฟรี ตอนนี้ เก็บตังแร้ว

ยี่ห้ออื่น รอท่านต่อไปดีก่าคับ

อิอิ

Comment

ถ้าเป็นของ lenovo ทางศูนย์เขารับปลี่ยนใหม แล้วประกันจะเป็นไงบ้าง

Comment

ของ Benq เปลี่ยน CPU เสีย 650 บาทครับ

Comment

ผมว่าโทรถามศูนย์เลยดีกว่าครับ เพื่อความมั่นใจ ถ้าบางท่านบอกไปแบบนี้ พอทำไป ศูนย์บอกมาอีกแบบนึง ท่านจะซวยเองนะครับ -*-

HP ผมให้ศูนย์เปลี่ยนให้ ไม่เสียซักบาทครับ

Comment

แล้วแต่ยี่ห้อครับ ถามศูนย์ดีกว่า

Comment

Working...
                    X