Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจทีสิครับ HP DV7 custom

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจทีสิครับ HP DV7 custom

คือว่าตอนนี้กะจะซื้อโน๊ตบุ๊คที่ อเมริกาน่ะครับ สเปคคร่าวๆน่ะครับ

รุ่นนะ HP DV 7 - 2043CL

Intel(R) Core(TM)2 Duo Processor T6400 (2.0GHz) >>>>upgrade ได้อีกอ่ะแต่มันแพง 2.53GHZ เพิ่มตังอีก240เหรียญ

4 Gb ddr2 อันนี้ผมไม่ทราบ บัส น่ะครับ

500GB 5400RPM SATA Hard Drive

1GB ATI Mobility Radeon(TM) HD 4650

Intel Next-Gen Wireless-N Mini-card with Bluetooth

17.3" diagonal HD+ High-Definition HP BrightView Widescreen Display (1600 x 900)

Genuine Windows Vista Home Premium with Service Pack 1 (64-bit)

ผมไม่รู้ว่าจะคุ้มรึเปล่าน่ะครับ ราคามันอยู่ที่ 1000เหรียญ ก็ประมาณ 35000-36000 ล่ะมั้ง

ยังไม่ได้ +tax เลย ที่ที่ผมอยู่ tax มัน 4% มั้ง คงซัก 1400-1600 ล่ะ

ปล. ผมไม่ค่อยห่วง วินโดวนะ แท้ไม่แท้ผมโอเค หมด

ผมเน้นพวกดูหนัง HD น่ะนะ เกมส์ด้วย พวก Devil May Cry 4 RA3 อะไรเนี่ยน่ะ

แล้วก็ตัดต่อวีดีโอนิดหน่อยน่ะ รบกวนช่วยตัดสินใจทีนะครับ เพราะผมไม่รู้ว่าซื้อที่ไทยจะไดดีกว่ามั้ย

น่ะนะ ขอบคุณครับ
    Last edited by CrimsonCan; 21 Apr 2009, 06:12:47.

สเปกก็okครับ
    แต่ผมไม่แน่ใจนะครับว่าประกันจะเป็นแบบlimit warrantyรึปล่าวตัวนี้
    ถ้าเป็นlimit warrantyก็จะมีปัญหาเรื่องเข้าศูนย์ที่ไทยครับ
    เพราะผมเองก็รอพี่สาวซื้อhp hdxกลับมาเหมือนกัน แต่ต้องมาหยุดคิดที่เรื่องประกันของตัว quick shipingครับ มันเป็นlimit warranty^^

Comment

อ่อ ผมลืมแนะนำที่ซื้ออีกที่ครับ
      ลองเข้าไปหาdv7 จากebayสิครับ
      บางร้านเค้าไม่คิดtaxด้วย
      แถมราคาอาจจะถูกกว่าในweb hp shopingอีก^^

Comment

เพิ่ม CPU อีกนิดหล่ะแหล่มเลย

Comment

เพิ่งเห็นโบชัวร์ มา ไทยก็ขายแล้ว ราคา59900 กับ69900 ต่างที่ P8700 / T9550 และ อื่นๆ อีกนิหน่อย แรมกับ Hdd

ผมก็ว่ามันโอเคเลยตัวนี้

แต่ซื้อที่โน่น ถูกกว่าไทยเยอะเลย แต่สเป็คก็ต่ำกว่านิด แต่เพิ่ม 240เหรียญ ก้อยังถูกกว่าไทยอยู่ดี CPU มีงบเพิ่มไปเลยครับ ดีกว่า T6400 แน่ๆ เพราะเล่นเกมส์ กับตัดต่อวิดีโอด้วย จำเป็นต้องใช้ CPU แรงๆไว้ดีกว่า

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว จอก็ใหญ่ การ์ดจอก็แรง เอาให้มัน แมทกันไปเลยครับ กัดฟันเอา CPU แรงๆไปเลย

ตัวนี้มันรองรับแค่ HD ถ้า Full HD จะแจ่มกว่านี้มาก

ผิดพลาดขออภัย

Comment

Working...
          X