Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูหนังไม่มีเสียงครับ ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูหนังไม่มีเสียงครับ ช่วยทีครับ

คือเปิดไฟล์หนังที่โหลดมา หรือเปิดไลวีดีโอ อะไรก็แล้วแต่

เสียงหายหมดเลยอ่าครับ แต่ถ้าเปิดเพลงก็ได้ยินเสียงนะครับ

ไม่ได้กด mute ไว้ ลองดูแล้ว แต่ไม่รู้เป็นเพราะอะไร ใครพออทรายช่วยทีนะครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

อ๋อ เปิดลำโพงยังครับ อิอิ

ดูที่ไดวเวอร์เสียงของท่านสิ ว่้ามีเสียงไหม ถ้าไม่มีก็ลงไหม่

จากนั้นไล่ตรวจไปจนเปิดลำโพง สายแน่นไหม โปรแกรมที่เปิด ใช้พวก KM หรือโปรแกรมอื่น ๆ ดู

บอกด้วยนะครับ ว่าเป็นไฟล์อะำไร ถ้าเป็นพวก KMP หรืออะไรนิ ก็อีกเรื่องนึง

Comment

มีหมดครับ ทั้งหมดทั้งปวงเป็นปกติ ไม่มีเสียงแต่เปิดหนังแค่นั้นเองครับ

ลงโปรแกรมที่แนะนำมาก้อยังไม่มีเสียงอยุ่ดีครับ

ตอนนี้หมดปัญญาแล้วจริงๆ

Comment

Working...
      X