Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้benq s73vgตัวใหม่มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้benq s73vgตัวใหม่มั่งครับ

ผมใช้รุ่นนี้อยู่ มีปัญหาว่า ลงxpแล้วมันปรับเพิ่มความสว่างหน้าจอ ไม่ได้อะครับ แต่คอนนี้ใช้vistaไม่มีปัญหาอะไร แล้ว แต่พอใช้vistaแล้วก็ใช้โปรแกรม notebook hardware control ไม่ได้อะครับ ใครใช้ได้ บ้างครับบอกที

เป็นเหมือนกันเลย ^^! ปรับความสว่างหน้าจอไม่ได้ ... สงสัยต้องรอ driver สำหรับ xp ล่ะมั้ง -__-! (งี้แบกไปเล่นนอกบ้านก็รับประทาน batt มากมายสิคับบ ปรับไม่ได้ซะงั้น!)

แต่ผมยังไม่ได้ลองลง vista เลยอ่ะ ^^!!

Comment

โปรแกรมของมันทำมารองรับวิสต้าคับ

แผ่นไดรว์เวอร์เปิดในXPระบบAutorunไม่มีให้เลือก วิสต้าดันมี อิอิ

Comment

เสริมอีกนิดครับ เล่นneed for speed carbon ไม่ได้อะครับ(vista) แต่เล่นbf 2142 1024*768 ปานกลาง เปิด aa 2x ลื่น ครับ อิอิ ไม่ผิดหวัง

Comment

อ่าครับ มิน่าล่ะปรับความสว่างมิได้เหมือนกัน แต่ผมว่าสว่างแบบนี้ก็กำลังดีแล้วนะครับเนี่ย

Comment

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ ปรับความสว่างไม่ได้ และยัง hibernate ไม่ได้ด้วยอะครับ มันจะขึ้นจอฟ้าแล้วบูตใหม่เลย

Comment

ปรับตรง ตรง ATI Cy ได้นะผมลลองดูแล้วมันก็มืดลงนะ แต่ยังไม่ได้ลองเปิดดูอีกรอบว่ายังอยู่หรือป่าว

Comment

นอกจากจะปรับความสว่างไม่ได้แล้ว(แสงจ้าเกินปวดตามากมาย)

- ยังไม่สามารถใช้ fn +F10 ได้ด้วยค่ะ อยากใช้ได้จังเลยค่ะ
                - ลงวินโดว์ใหม่(XP ยังไม่อยากใช้ Vista น่ะค่ะ) กว่าจะลงไดร์เวอร์สำเร็จ เล่นเอาเกือบร้องไห้
                - เวลาจะใช้ไวเลสต้องใช้โปรแกรม intel wireless หาเท่านั้นเหรอคะ
                เพราะว่าลองใช้จากตัววินโดว์หาเอง มันหาไม่เจอ แต่พอใช้โปรแกรมนี้ หาเจอซะงั้นเลย
                แล้วโปรแกรมมันมีในแผ่น driver and application ที่เค้าให้มาไหมคะ ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ
                หาไม่เจอน่ะค่ะ - -"
                - อีกเรื่อง คือเรื่องอาการจอฟ้า เวลาสั่ง stand by หรือ hibernate ค่ะ เป็นอาการปกติหรือผิดปกติคะเนี่ย

**♥ ขอบคุณมากๆนะคะ ♥**

Comment

อ่า ........ ผมลองลง NFS Carbon ใน Vista แล้ว เล่นได้นะครับ ^^!! (เล่นอยู่ตะกี้)

ต้องไปปิด User Account Control ก่อนอะ แล้วก็ set compability ให้เป็น windows xp sp2 ก่อนครับ ^^!!

Comment

คุณeol ต้องไปปรับยังไงนะครับ บอกแบบละเอียดหน่อยนะครับ อยากเล่นอะ ยังใช้วิสต้าไม่ค่อยเป็นอะครับ

Comment

Originally posted by nanoSnaiL View Post
                      นอกจากจะปรับความสว่างไม่ได้แล้ว(แสงจ้าเกินปวดตามากมาย)

- ยังไม่สามารถใช้ fn +F10 ได้ด้วยค่ะ อยากใช้ได้จังเลยค่ะ
                      - ลงวินโดว์ใหม่(XP ยังไม่อยากใช้ Vista น่ะค่ะ) กว่าจะลงไดร์เวอร์สำเร็จ เล่นเอาเกือบร้องไห้
                      - เวลาจะใช้ไวเลสต้องใช้โปรแกรม intel wireless หาเท่านั้นเหรอคะ
                      เพราะว่าลองใช้จากตัววินโดว์หาเอง มันหาไม่เจอ แต่พอใช้โปรแกรมนี้ หาเจอซะงั้นเลย
                      แล้วโปรแกรมมันมีในแผ่น driver and application ที่เค้าให้มาไหมคะ ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ
                      หาไม่เจอน่ะค่ะ - -"
                      - อีกเรื่อง คือเรื่องอาการจอฟ้า เวลาสั่ง stand by หรือ hibernate ค่ะ เป็นอาการปกติหรือผิดปกติคะเนี่ย

**♥ ขอบคุณมากๆนะคะ ♥**
                      ใช่ครับถ้าเป็นxpจะใช้ไม่ได้ทั้งหมดเลย แต่ผมโทรไปถามที่ศูนย์เบนคิวอะครับเค้าบอกว่าให้รอdriver xp ประมาณเดือน 2เดือนมั้ง แต่ถ้าใช้vistaไม่มีปัญหาครับ

Comment

มีใครใช้benq s73vgตัวใหม่มั่งครับ ตอบกระทู้

เป็นเหมือนกันครับ ซึ่งผมไปถามกับที่ศูนย์แล้วเหมือนกันเค้าบอกมาว่า ตัวนี้เค้าทำมา support vista จึงทำให้ เวลาเล่น xp ไม่ค่อย stable สักเท่าไร เค้าว่าจะมี driver for xp ในอีกไม่ช้า

ปล.ถ้าอะไรหน่อยนะ คนที่เล่นเครื่องรุ่น s73vg-307 รู้สึกเครื่องมันช้าไม่สบอารมณ์มะ เราว่ามันน่าจะเร็วก่า pc ที่บ้านเราอะนะ pc เราเป็น p4 2.8GB เองสเปกยังต่ำอยู่เลย แต่เป็นรุ่นแรกที่มี 2 processor อะ

Comment

วิธี set ให้เล่น carbon ได้นะครับ (ไม่รับประกันว่าทำได้ทุกเครื่อง)

เข้าไปที่ control panel แล้วตรง search ด้านบนใส่ว่า user account control
                          แล้วทำตามรูป

แล้วก็ off มันซะด้วยการติ๊กออก

หลังจากนั้นก็ restart เครื่อง

ทีนี้ก็ไป set compability ให้กับตัว NFS:Carbon ตามรูปครับ

เล่นไม่ได้ก็ ............... ตามดวงละคับทีนี้ ^^!! ผมไม่้ได้ลง patch 1.3 นะคับ แล้วก็ไม่ได้เล่นตัวภาษาไทยด้วย

ปล ผมว่า S73VG นี่แรงโคตรแล้วนะคับ ^^! ได้ vista rating ตั้ง 4.3 (ติดที่การ์ดจอยังไม่แรงพอ *0*! สงสัยต้องรอ 8800 ล่ะมั้ง -*- ถึงจะเต็ม 5 ...)

ผมว่า vista ตอนนีก็ใช้ดีนะครับ ติดที่มันกินแรมมากไปหน่อยก็เท่านั้นเอง ^^! (แต่ตัวนี้ผมว่าชิวๆ อะ เล่น NFSC ลื่นหัวแตกแล้ว ....ปังย่าก็ลื่นเกิน ตีไม่ปังเลย -*- ไม่คุ้นมือ .....)
                          Last edited by eol; 31 Mar 2007, 01:46:39.

Comment

ขอบคุณครับ คุณ eol ถามอีกหน่อย ใช้nhc ได้ป๊ะครับ ผมไม่ได้อะ

Comment

ไม่ได้เช่นกันครับ แต่ใช้ Q Hotkey Manager เรียกตัว Windows Mobolity Center ได้ครับ ^^! ปรับความแรงตรงนั้นเอาเลย

Comment

Working...
                              X