Announcement

Collapse
No announcement yet.

ล้างเครื่องแล้วเข้า drive D ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ล้างเครื่องแล้วเข้า drive D ไม่ได้ครับ

ล้างเครื่องแล้วเข้า drive D ไม่ได้ครับ พอล้างแล้วมันบอกให้ format ไดร์ฟ D เปิดก็ไม่ได้ ทำไรไม่ไดเ้เลย ไม่ทราบว่ามีทางแก้ไหมครับ เพราะ back up งานไว้ไดร์ฟ D หมดเลย ถ้าต้อง format นี่งานผมหายหมดแน่เลย ยังไงหาทางช่วยผมทีนะครับ

Originally posted by kenobi99 View Post
    ล้างเครื่องแล้วเข้า drive D ไม่ได้ครับ พอล้างแล้วมันบอกให้ format ไดร์ฟ D เปิดก็ไม่ได้ ทำไรไม่ไดเ้เลย ไม่ทราบว่ามีทางแก้ไหมครับ เพราะ back up งานไว้ไดร์ฟ D หมดเลย ถ้าต้อง format นี่งานผมหายหมดแน่เลย ยังไงหาทางช่วยผมทีนะครับ
    ทำไมไม่เลือกลงวินโดว์เฉพาะ drive c ล่ะท่านจะได้ไม่มีปัญหา

แต่ที่ท่านบอกว่าล้างเครื่องมัน (หมายความว่าล้างทุก drive นะ)

กรณีที่ท่านต้องการเข้า drive D แล้วมันบอกให้ format นั้นแสดงว่าdrive Dได้ถูกลบไปแล้วก่อนทำการลงวินโดว์คับ แล้วมันก็จะให้ทำการ format อีกทีหนึ่งแบบนี้ล่ะ

ถ้ามีงานอยู่ คงแย่จริงๆไม่รู้ว่าจะกู้ได้ป่าวนะ ขอให้โชคดีคับ

Comment

ตามนั้นละเท่าที่ผมลอง

Comment

ช่ายเลยคับพี่ ขอให้กู้ได้นะครับ

Comment

ครับหวังว่านะครับ TT

Comment

Partition Table Doctor ช่วยได้

Comment

อย่าเพิ่งฟอแม็ทไดรว์ ดีนะครับ หาโปรแกรมมากู้ข้อมูลก่อนจะได้เพิ่ม%ความสำเร็จ

Comment

ถอดHDD ไปเสียบเครื่องอื่นครับน่าจะได้นะ แล้วก็จิ๊กไฟลล์ที่ต้องการไว้ก่อน
                แล้วก็จัดการฟอร์แมตซะ

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                  ถอดHDD ไปเสียบเครื่องอื่นครับน่าจะได้นะ แล้วก็จิ๊กไฟลล์ที่ต้องการไว้ก่อน
                  แล้วก็จัดการฟอร์แมตซะ
                  ชัวร์....อีกเสียง

Comment

Working...
                  X