Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากติดWater Coolingคับ แต่กลัว มันมีข้อจำกัดยังไงบ้างครับ มีผลข้างเคียงรึป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากติดWater Coolingคับ แต่กลัว มันมีข้อจำกัดยังไงบ้างครับ มีผลข้างเคียงรึป่าวคับ

ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คับ จะติดWater Cooling มีข้อจำกัดเรื่องไหนยังไงบ้างครับ ต้องเปลี่ยนส่วนไหนเพิ่มบ้างมั้ยครับ

ค่าใช้จ่ายตามงบที่ท่านมีเลยครับ มีตั้งแต่ไม่กี่พันจนไปถึงเป็นหมื่น เรื่องเปลี่ยนหรือไม่ตัวท่านเองตอบได้ดีที่สุดเพราะถ้าพอใจกับชุดที่เล่นแล้วก็คงไม่ต้องเปลี่ยนอีก อิอิ

Comment

ตามงบมีเรยคับ มันเป็นเหมือนการลงทุนระยะยาวคับ อาจจะเสียมากเมื่อตอนเริ่มต้น แต่ระยะความคุ้มนั้นเหลือเฟือจิงๆ

Comment

งบยิ่งเยอะยิ่งเย็น

Comment

ผลข้างเคียง ผมมีน่ะ ใช้แลว้ แดีกแกลบ บ่อย - -*

Comment

มันเปลืองครับ อิๆ

Comment

ข้อจำกัด คือ งบครับ

Comment

รับ user ใหม่

Comment

ใช้แล้ว ต้อง ซื้อ มาม่า ไว้เยอะเยอะ

Comment

ข้อดี........ เย็น........สวย.....ไม่ต้องดูแลอะไรมาก.......สบายใจ
                    ข้อเสีย........ค่าใช้จ่ายที่สูงขึ้น........ความยุ่งยากในการประกอบ......(อันนี้สำคัญมากที่สุดสำหรับผมคือ)เวลาเปลี่ยนอุปกรในเครื่องยุ่งยากมากต้องไล่น้ำ .....หุหุหุ....เซง.....แต่โดยรวม....OK...ครับ

Comment

Originally posted by BALL4444 View Post
                      ข้อดี........ เย็น........สวย.....ไม่ต้องดูแลอะไรมาก.......สบายใจ
                      ข้อเสีย........ค่าใช้จ่ายที่สูงขึ้น........ความยุ่งยากในการประกอบ......(อันนี้สำคัญมากที่สุดสำหรับผมคือ)เวลาเปลี่ยนอุปกรในเครื่องยุ่งยากมากต้องไล่น้ำ .....หุหุหุ....เซง.....แต่โดยรวม....OK...ครับ
                      ใล่น้ำ เอาขวดของน้ำยา tt ดูดอออก

หรือ ท่อดูดน้ำตามร้านฮาร์ดแวร์ (ร้ายขายอุปกรณ์ก่อสร้าง ) ดูดเอา

Comment

Working...
                      X