Announcement

Collapse
No announcement yet.

wrt54gl+dd-wrt v.24std ถ้าจะนำมาเป็นตัวรับสัญญาณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• wrt54gl+dd-wrt v.24std ถ้าจะนำมาเป็นตัวรับสัญญาณครับ

คือสงสัยว่ามันจะทำได้ไม๊ครับ เห็นusb adapter รับสัญญาณน้อย ถ้าจะนำเอาตัวนี้มาต่อสายแลนเข้าเครื่องทำหน้าที่ตัวรับแทนจะได้ไม๊ครับ

มีวิธีเซ็ตคร่าวๆไม๊ครับ ^^" อยากรู้จริงๆ มีใครลองกันแล้วบ้างครับ

Originally posted by ohm123 View Post
    คือสงสัยว่ามันจะทำได้ไม๊ครับ เห็นusb adapter รับสัญญาณน้อย ถ้าจะนำเอาตัวนี้มาต่อสายแลนเข้าเครื่องทำหน้าที่ตัวรับแทนจะได้ไม๊ครับ

มีวิธีเซ็ตคร่าวๆไม๊ครับ ^^" อยากรู้จริงๆ มีใครลองกันแล้วบ้างครับ
    ได้ครับ
    ผมใช้ wrt54gs ทำได้อยู่ครับ
    แต่เอาไปรับตัวที่มี password ไม่รู้ทำไง

วิธีทำครับ

Comment

ครับ นึกว่าเซ็ตได้สมบูรณ์ กะจะซื้อมาเล่น ทำ wds น่ะครับ แล้วเห็นกระทู้พวด อะแดปเตอร์ ของ sky เข้า เลยอยากรู้ว่าถ้าใช้ได้มันจะดีกว่าไม๊ จะได้ซื้อแต่ ap อีกตัวอย่างเดียวอ่ะครับ^^"

ขอบคุณครับผม

Comment

Repeater ก็ได้นิครับ

Comment

ของเค้าดีจริงๆๆ WTR54GL นิทำได้เยอะเนอะ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
            ครับ นึกว่าเซ็ตได้สมบูรณ์ กะจะซื้อมาเล่น ทำ wds น่ะครับ แล้วเห็นกระทู้พวด อะแดปเตอร์ ของ sky เข้า เลยอยากรู้ว่าถ้าใช้ได้มันจะดีกว่าไม๊ จะได้ซื้อแต่ ap อีกตัวอย่างเดียวอ่ะครับ^^"

ขอบคุณครับผม
            พวก G-Sky, ALFA (RTL8187L) รับสัญญาณได้ดีกว่าครับ ---500mW 1เสา
            แต่ WRT54GL+DDWRT ลูกเล่นเยอะกว่า ---251mW 2เสา

Comment

Originally posted by Josious View Post
              พวก G-Sky, ALFA (RTL8187L) รับสัญญาณได้ดีกว่าครับ ---500mW 1เสา
              แต่ WRT54GL+DDWRT ลูกเล่นเยอะกว่า ---251mW 2เสา
              ตัว 500mw ก็เล็งอยู่ครับ +_+ อิอิ แค่คิดเล่นๆว่าถ้าเสียเงินใกล้ 2 พัน น่าจะถอย wrt54gl ได้อีกตัวไงครับ แถมเบื่อก็มาทำ wds หรือเล่นอย่างอื่นได้ แต่ถ้าไม่ได้ก็ต้อง adapter แบบแท้ๆแทน

Comment

วิธีเอาไปรับจาก ap ที่มี pass เราจำเป้นต้องรู้ pass ก่อน
                ผมไม่รู้จะ set ยังไงนะ ถ้าต่างยี่ห้อ
                ลองกับ tp-link งง ทำไม่ได้เลย (ยี่ห้อเดียวกันคงทำง่าย)

ลากแลนเข้า wan หรือพอร์ต lan ของ wrt เลย จบ

Comment

AP ที่มี pass หมายถึง มีการเข้าหรัส ไว้หรือ ว่า ทำเป็น user+pass ต้อง login ก่อนใช้งาน

กรณี user pass ให้ login
                  ถ้าใช้ 1 เครื่องแทน ubs adapter ได้เลยครับ client mode

ถ้าใช้มากกว่า 1 ต้องหา client router ครับ login ครั้งเดียวใช้ได้ทั้งวง

Comment

ขอบคุณพวกท่านมากเลยครับ ^^

Comment

Originally posted by aumsza View Post
                      AP ที่มี pass หมายถึง มีการเข้าหรัส ไว้หรือ ว่า ทำเป็น user+pass ต้อง login ก่อนใช้งาน

กรณี user pass ให้ login
                      ถ้าใช้ 1 เครื่องแทน ubs adapter ได้เลยครับ client mode

ถ้าใช้มากกว่า 1 ต้องหา client router ครับ login ครั้งเดียวใช้ได้ทั้งวง
                      หมายถึง AP ที่มี pass หมายถึง มีการเข้าหรัส ไว้ครับท่านอุ้ม

Comment

Working...
                      X