overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: ถ้าท่านเป็นผม...จะเลือกอะไรดี ระหว่างTrueกับMaxnet

OverclockZone Member

Default ถ้าท่านเป็นผม...จะเลือกอะไรดี ระหว่างTrueกับMaxnet

ตอนนี้ผมลังเลมากเลยว่าจะใช้อะไรดีระหว่างTrueกับMaxnet

การใข้งานของผมส่วนใหญ่มีดังนี้ครับ
    -โหลดbit Th+Jp
    -Mediafire
    -youtube
    -nicovideo

ตอนนี้ใช้trueอยู่ แล้วทีนี้เค้าบอกว่าบ้านผมอัพได้แค่1เม็ก(******งRCU3.25km) ซึ่งผมก้บอกให้ช่วยcheckหลายรอบแล้วก็ยังได้เท่าเดิม

ตอนนี้มีmaxnetมาตั้งแล้ว เท่าที่ผมไปคุยกับทางนั้น เค้าก็บอกว่าน่าจะลากสายประมาณ100m (วัดเอาจากgoogle earth)
    แต่ก็ต้องมาcheckสถานที่จริงอีกที
    ูแล้วmaxnetนี้ปกติลากสายมาจากไหนเหรอครับ ที่เค้าบอกอ่ะ พอดีคุยไปคุยมาเค้าบอกว่าที่ที่จะลากมาที่บ้านผมไม่ได้ลากมาจากnode แต่ก็ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร- -

ช่วยออกความคิดเห็นกันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล.ถ้าใช้maxnetก็ได้ลดค่าใช้จ่ายลงไปอีก107บาท แต่กลัวว่าmaxnetจะออกนอกไม่ดีตอนช่วงคนใช้เยอะๆ
    ปล2.ผมอยู่บางโพครับ ใครอยู่แถวนั้นมาบอกกันมั่งนะ

maxnet +1ไปเพราะทรูมันได้1mเอง

OverclockZone Member artser43's Avatar

Maxnet โลด

OverclockZone Member koko399's Avatar

True ออกนอกแจ่ม

OverclockZone Member ohm123's Avatar

maxnet ครับ เพราะเรื่องลากสายเนี่ย ปกติของเค้าจะเน้น dslam ตั้งไว้ในชุมชนครับ พูดง่ายๆใกล้บ้าน อาจจะใกล้บ้านท่านมากกว่าครับ แต่เรื่องใช้กูเกิ้ลเช็ค มันไม่ค่อยอัพเดทครับ ถ้าอยากทราบน่าจะโทรเข้าไปถามเลยครับชุมสายมีแถวบ้านตรงไหนบ้าง ถ้ามาตรฐาน 3 เมก ไงก็แรงกว่า เมกเดียวครับ

OverclockZone Member kozaz's Avatar

ผมว่า maxnet ออกนอกนี้อย่าหวังมากเลยครับ ยิ่งท่านใช้ เวบนอกบ่อยด้วย ที่ทำงานผมใช้ ทั้ง maxnet 3m , true wifi

พอผมจะใช้ออกนอกหน่อยต้องไปใช้ truewifi ทันทีเลย maxnet นี้อึดจริงๆ แต่ในประเทศต้องยกให้เค้าล่ะ บอกกล่าวให้ฟังน่ะครับ พื้นที่ท่านอาจจะเร็วก็ได้ใครจะไปรู้ โชคดีครับ

-โหลดbit Th+Jp
    -Mediafire

แค่2ข้อนี้ก็ไม่ควรใช้ Maxnet แล้วนะครับเพราะ Maxnet จะเข้า Mediafire ไม่ค่อยได้นะครับ

และโหลด bit Jp ก็ไม่ไปด้วย ใช้ True ไปเถอะครับ

แล้วmaxnetเข้า nicovideoได้หรือเปล่าอ่ะคับ

ไม่ได้มาชวนให้สมัคร maxnet นะ แต่เห็น rep. บนๆบอกmaxnet ออกนอกไม่ดี

ผมใช้โปร 3M/512 590 บาท อยากจะบอกว่า ออกนอกพอๆกับในเลยครับ
    ผมโหลด rapid ทุกวันครับความเร็วเฉลี่ยที่ 2M ครับไม่ทราบว่าของทรูโหลดได้เท่าไหร่ในราคาเท่านี้

สำหรับเว็บต่างๆ maxnetไม่มีนโยบายบล๊อค
    นะครับเท่าที่ได้ยินมา อย่างเว็บที่ยกมาข้างบน อย่าง Mediafire มันก็เป็นเว็บที่
    มีปัณหาโหลดยากเข้ายากเป็นปกติอยู่แล้วหรือว่าค่ายอื่นๆไม่มีปัณหาอันนี้ผมไม่ทราบนะ แต่เห็นมีคนบ่นเยอะเหมือนกันเว็บนี้ ลองดูเผื่อช่วยไดบ้างhttp://www.zone-it.com/79979

nicovideo.jp เข้าได้ปกติครับ

OverclockZone Member arito's Avatar

ตอนนี้ผมใช้ทรู3mb อยู่ และไปสมัคร maxnet มาแล้ว ผมไม่เสียดายหรอกคับที่จะลองบริการใหม่ๆ ถ้ามันไม่ดีจิงๆ ยอม1ปีแล้วกลับไปหาทรูใหม่ก็ยังได้

ตกลงออกนอกช้าหรือไม่ช้าครับ เพราะทรูออกนอกช้า แต่ว่าไม่อืดมาก

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ถ้าไม่มีเบอร์ทรู ยังไงผมก็เอา maxnet
    ต่อให้ Mediafire จะเข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง คิดว่าคงอีกไม่นานคงจะใช้งานได้ปกติ ส่วนตัวไม่ค่อยได้ใช้งานอยู่แล้ว

คิดเอาละกันนะครับ 107 ผมเอาไปซื้ออาหารให้ปลากินดีกาก

นี่ครับ japan ถ้าอยากเล่น Maxnet ท่านรับได้ไหมครับ

ผมเป็นอย่างนี้มาเป็นเดือนแล้ว ทั้งเกาหลี ญี่ปุ่น ทดสอบกี่ทีก็เน่าอย่างนี้ตลอดเลย

ถ้าไม่เชื่อก็เข้ามาเลยครับ ถ้าเชื่อก็ไป True เถอะ อย่าดันทุรังเลย

ถ้าไม่มีเบอร์ทรู ยังไงผมก็เอา maxnet

เห็นด้วยเลยครับ ยิ่งว่า***ง DSLAM 100M นี่สุดยอดเลยครับ

ผมใช้ทรูอยู่น่ะ แต่ 100 เมตรมันล่อตาล่อใจมาก

ถ้าเป็นผม ต่อให้ทรูอยู่ ผมก็อยากเสี่ยงลอง แม็กเน็ตอะครับ เพราะผมว่า 1m มันช้ามากๆเลย
    อีกอย่าแค่ 100 เมตรเองอะครับ สัญญาณ เต็มๆ หุหุ
    เลือกแม็กเน็ต ครับ

Quote Originally Posted by FastTer View Post

เห็นด้วยเลยครับ ยิ่งว่า************ง DSLAM 100M นี่สุดยอดเลยครับ

ผมใช้ทรูอยู่น่ะ แต่ 100 เมตรมันล่อตาล่อใจมาก
    แน่ใจเหรอท่าน******ง 100 เมตร นี่สุดยอดหรอท่าน

บ้านผมนี่เป็น Node Maxnet เลยนะครับ แล้วคุณดูความเร็วข้างบนนี่ซิเป็นไง

อย่าคิดว่าใกล้แล้วจะดีเสมอไปนะ มันไม่ใช่อย่างที่พวกคุณคิดกันหลอก มันอยู่ที่

พื้นที่และช่วงเวลา+ดวงด้วย ในขณะที่เราเล่นซะมากกว่านะ

ส่วนที่ใกล้โนดมันจะดีตรงสัญญาณเท่านั้น ความเร็วไม่ต่างกัน

Quote Originally Posted by mac4thai View Post
    ถ้าเป็นผม ต่อให้ทรูอยู่ ผมก็อยากเสี่ยงลอง แม็กเน็ตอะครับ เพราะผมว่า 1m มันช้ามากๆเลย
    อีกอย่าแค่ 100 เมตรเองอะครับ สัญญาณ เต็มๆ หุหุ
    เลือกแม็กเน็ต ครับ
    ดูความเร็วที่ผมโพสต์ไว้ข้างบนรึยัง นี่คือ Node Maxnet นะครับ

ถ้าไม่เชื่อก็ดูใน Link เลยว่าตู้ node มันเป็นยังไง อย่าดูแต่ระยะ***งอย่างเดียวเลย

http://www.adslthailand.com/board/sh...ad.php?t=17925
    Last edited by ciena; 21 Apr 2009 at 23:50:05.

signe
    Guest

ฮาในลิ้งครับ

สงสัยค่างวดไม่ออกเลยทำต่อไม่ได้ 5 5+

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ทรูครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member bassthank's Avatar

ของผม true 3 M

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ทรู 100 เมตร แล้ว maxnet กี่ เมตรอะ ถ้าไม่เกรี่ยงเรื่อง 107 + พ่วง ก็จัดไปเหอครับเสียแพงสบายใจกว่าอิอิ

ดึกๆลองเทสดูขำขำ อาจจะดึกเลยแรงอย่าไปคิดมาก

Last edited by kidnapped1; 22 Apr 2009 at 04:04:43.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks