Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามการตั้งค่าภาพ GRID ภาพผมตั้งแล้วมันไม่สวยอ่ะ เป็นเพราะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามการตั้งค่าภาพ GRID ภาพผมตั้งแล้วมันไม่สวยอ่ะ เป็นเพราะไร

ผมใช้การ์ดจอ 9600GT 512 จอ22นิ้ว ปรับhigh หมดแล้ว แล้วทำไมภาพมันห่วยแบบนี้ครับ โลโก้ไม่ขึ้นเลย ....ผมเพิ่มเริ่มเล่นน่ะครับ
    ลงPatch1.1แล้วครับ ต้องปรับไรเพิ่ม..... ปรับGRIDLauncher ก็ปรับแล้ว

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

นั้นมัน low นิน่า

Comment

Originally posted by 645ci View Post
      นั้นมัน low นิน่า
      ผมปรับในoption high หมดเลยน่ะ

Comment

ตรงหน้า screen setting ที่มีให้ปรับ res หน้าจออะ กด shift คับจะเข้าไปใน advanced setting ปรับได้อีก ไม่รู้คุณปรับตรงนี้หรือยัง

Comment

Originally posted by arito View Post
          ตรงหน้า screen setting ที่มีให้ปรับ res หน้าจออะ กด shift คับจะเข้าไปใน advanced setting ปรับได้อีก ไม่รู้คุณปรับตรงนี้หรือยัง
          เข้าไปปรับแล้วครับ

Comment

...จขกท. ได้ดูที่ไดร์เวอร์หรือยังฮะ ว่าไปปิดอะไรไว้ป่าว หรือไม่ก็ต้องเช็คที่ตัวโปรแกรม GRIDLauncher ให้ดีครับว่าเผลอไปลดค่าอะไรไว้มั่ง ของผมปรับเอฟเฟ็คสุดหมด ปรับAA ก้เกือบๆสุด ภาพที่ได้มันจะประมาณนี้

^
            ^
            ของท่านมันคล้ายๆว่าเอฟเฟ็คพวกหมอกควัน รวมถึงแสงแบบ HDR มันหายไป ต้องไล่ไปดูทีละส่วนละฮะแบบนี้

อันนี้แบบปรับลดเอฟเฟ็ค

ภาพนี้ฉบับเต็ม

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวลองกลับไปดูที่ไดร์เวอ

Comment

ไมผมไม่มี GRIDLauncher หว่า โหลดตัว rip มาอะ ทุกนี้ปรับหน้าจอได้แค่ 1280 เอง

Comment

Originally posted by arito View Post
                  ไมผมไม่มี GRIDLauncher หว่า โหลดตัว rip มาอะ ทุกนี้ปรับหน้าจอได้แค่ 1280 เอง
                  มันเป็นโปรแกรมเสริมครับ...หาโหลดจากกูเก้งโล๊ด เลือกให้ตรงเวอร์ชั่นแพทเกมเราด้วยฮะ

Comment

ได้แล้วครับท่าน boyd_747

เป็นที่ไดเวอร์ครับ ลงตัวใหม่แล้วครับ180.50

Comment

555555555 ภาพโครตอนาจเลย การ์ดจอเหมือนผมเลย 9600gt ไม่มีตังเปลื่ยนเซง

Comment

Working...
                      X