Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ ขอคำแนะนำครับ E7400,P5KPL SE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ ขอคำแนะนำครับ E7400,P5KPL SE

ออกตัวก่อนว่า เพิ่งศึกษา OC ได้ไม่ถึงอาทิตย์ แต่ก็อาศัยอ่านในบอร์ดนี้แหล่ะครับ

ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วย

ตอนนี้ใช้ E7400 กับ P5KPL SE ปัญหาคือ ใน BIOS ปลด Clock Ratio ไม่ได้

แต่มี Mode AI OverClock ปรับเป็น 5% 10% 15% 20% และ 30%

ลองปรับมั่วๆ ทีละนิดๆ ได้ตามนี้ครับ

อยากทราบว่า ไปได้กว่านี้อีกไหมกับซิงค์เดิม แล้วก็

RAM Speed : 430 MHz (4:5) @ 5-5-5-15

จำเป็นต้องทด 1:1 ไหม (ส่วนนี้ยังไม่ค่อยเข้าใจ) และปรับตรงไหนครับ

ถ้าต้องการรูปหน้า BIOS จะถ่ายมาให้ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบกระทู้ล่วงหน้าครับผม

ผมว่าตันแล้ว

P5KPL-SE

มันลากไม่ไกลครับ

ต้อง GA-EP31-DS3L ครับลากไกลขิงๆเลย

Comment

Working...
    X