Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dark Knight-S1283V กับ 120ex อานไหนเย็นก่ากานอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dark Knight-S1283V กับ 120ex อานไหนเย็นก่ากานอะ

Dark Knight-S1283V กับ 120ex อานไหนเย็นก่ากานอะ

งงมากเลยคับ เห็นในเว็บนุง

งงเลยอะคับ ไม่รู้ว่าจิงหรออารายจาเยนเวอร์ขนาดนี้ อยากได้ความเหนอะคับ กะจาซื้อมาลองใช้

มันมีปัจจังหลายๆอย่าง

พัดลมกี่ตัว ที่รอบ อุณหภูมิขณะนั้น

Comment

เฮอๆๆ Idle 29-30 กำ

Comment

Originally posted by HomeAudioSystem View Post
        มันมีปัจจังหลายๆอย่าง

พัดลมกี่ตัว ที่รอบ อุณหภูมิขณะนั้น
        Temห้องเท่ากานคับเข้าไปดูและ ประมาณ20ก่าๆได้ ส่วนFAN 120ex 1ตัว ประมา1500-2000รอบ

Comment

เเต่ถ้าทุกอย่างเท่าๆกัน u120ex เย็นกว่า

Comment

เคยปวดหัวกับเรื่อง Review HSF ในตปทแล้วครับ แต่ละเวป ไม่ค่อยจะเทียบกันได้ซักเท่าไหร่ งงสุดๆ บางเวปตัวนี้เย็นกว่า บางเวปตัวนึงเย็นกว่า ไปสอยมาใช้เองถึงจะทราบได้ครับ

Comment

^
              ^
              ตามนั้นครับ

Comment

อานนี้ผลเทสเมืองนอกคับ สงสายเป็นเพราะอากาศเข้าเย็นมาก sinkเลยทำงานได้เต็มที่ บ้านเรามานร้อนpipeเลยไม่ค่อยแสดงริทกะรองหาCCF ไม่ก็ HDT 1283มาลองดูอยากรู้ อิิอิ

ป๋มเลยงงๆไง อยากหาคนที่รู้จิงหาเฉลยๆอะคับ บางทีก็ว่าฝรั่งมานมั่วไม่ได้หรอกของป๋มแค่เทสคนละบอดความเยนยังไม่เท่ากานเลย เทสแปบtestbed กับเข้าเคสเปิดฝาข้าวความเยนต่างกานเยอะมาก เซงอีก

ขอบคุณทุกท่านะคับ

Comment

ผมก็ใช้ 120ex ไม่อยากลองตัวอื่นอีกเลย คริๆ

Comment

อิอิ ป๋มขาย120exไปแว้ว คิดไปคิดมาหน้าร้อนนี่ร้อนจิงๆ HR01 lappingเอาไม่อยู่

Comment

เห็นแต่ trueblack ทิ้ง ccf เป็นทุ่ง เวปเพื่อนบ้านเค้าเทสกันอยู่ หึหึ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                        เห็นแต่ trueblack ทิ้ง ccf เป็นทุ่ง เวปเพื่อนบ้านเค้าเทสกันอยู่ หึหึ
                        อิอิ ช่ายๆ ป๋มก็เลย งงเองี้เข้าปาย vmodtechเป็นเว็บที่เทสจิงๆ ตอนที่เทสกลางพันทิพด้วยนะ 120ex>Tuniq120>HR01+

เหนมีแต่คนบอกป๋มก็เลยเหวอๆอะ ป๋มอยากได้จากคนที่ใช้จิงอะ กะจาหาซื้อซิ้งใหม่

Comment

ผมว่า U120EX กับ TrueBlack น่าจะเย็นกว่านะ

Comment

กับ แต่เท่าที่เคยใช้นะคับ ถ้าtem ห้อง 36+นะคับ ใช้ซิลีโคนขาว 120ex แทบไม่แผลงริทเลยงับ งงมาก ขนาด2พัดลมนะงับ แต่ถ้าtemห้องต่ำก่า30 MX2 นี่โครตๆคับ

Comment

120ex>Tuniq120
                              120ex เย็นกว่า 3-4 องศา ครับ เคยใช้ทั้ง 2 มาแล้ว

Comment

Working...
                              X