Announcement

Collapse
No announcement yet.

MSI 790FX GD70 และ ASUS M4A79T DELUXE สามารถทำHYBRIDGE POWER/BOOSTER ได้หรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MSI 790FX GD70 และ ASUS M4A79T DELUXE สามารถทำHYBRIDGE POWER/BOOSTER ได้หรือไม่ครับ

ตามหัวข้อกระทู้
    และถ้าไม่ได้ มีเมนบอร์ด HIGH END รุ่นใดหรือของยี่ห้อใดในปัจจุบันหรือที่จะออกมาในอนาคต
    จะมีคุณสมบัติ HYBRIDGE POWER/BOOSTER หรือไม่ครับ
    ถ้าไม่มี เป็นเพราะเหตุใดที่ระดับ HIGH END ถึงไม่มีคุณสมบัติดังกล่าว
    ขอรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

จะเอาฟั้งชั้นนี้ไปทำอะไรครับ

Comment

มันต้องชิบ nvidia ไม่ใช่เหรอ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        จะเอาฟั้งชั้นนี้ไปทำอะไรครับ
        เข้าใจว่ามันช่วยประหยัดพลังงานน่ะครับ คือ ถ้าเราติดตั้งการ์ดจอแรงๆ ไว้ด้วย
        เวลาทำงานเอกสาร เล่นเน็ต มันจะตัดไปใช้การ์ดจอออนบอร์ด แต่พอเวลาเล่นเกม3Dหนักๆ
        มันจะตัดไปใช้งานการ์ดจอแรงๆที่เราใส่ไว้น่ะครับ
        ไม่รู้ว่าผมเข้าใจผิดมั๊ย

Originally posted by hash View Post
        มันต้องชิบ nvidia ไม่ใช่เหรอ
        อ้าว..เฉพาะชิป NVIDIA หรอกหรือครับ
        เมนบอร์ดชิป ATI/AMD ใดมีคุณสมบัติคล้ายกันกับชิป NVIDIA มั๊ยครับ

Comment

สองรุ่นที่ท่านว่ามานั้น เป็น 790FX ซึ่งไม่มีการ์ดจอออนบอร์ดนะครับ

Comment

ของ AMD ชื่อ Hybrid Crossfire มีใน790GX/780G ที่มันมีออนบอร์ดอะ
            แต่....ไม่สามารถใช้กับการ์ดคราสสูงๆได้ ทั้งNvidia/ATi ใช้ได้แต่ตัวเล็กๆ

ประมาณนี้

Comment

แต่ละรุ่น ไม่มีออนบอร์ดเลยครับ

Comment

ถ้าจำไม่ผิดใช้ได้กับ ATI 4350 ลงไปมั้ง แค่ผ่านๆตาหนะ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาชี้แนะนะครับ

Comment

Working...
                  X