Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูคะแนน Phenom II 955 อย่างละเอียดกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

น่าลองๆ...

Comment

เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร....เกี่ยวไม๊เนี่ย
      ผมชอบทั้งสองอย่าง...รักพี่เสียดายน้อง..
      ..แบบเบื่อพี่เสียบน้องแทน..อิๆๆ

Comment

AMD ตัวนี้ไม่ธรรมดา

น่าจับตามอง

Comment

Originally posted by CHT1 View Post
          เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร....เกี่ยวไม๊เนี่ย
          ผมชอบทั้งสองอย่าง...รักพี่เสียดายน้อง..
          ..แบบเบื่อพี่เสียบน้องแทน..อิๆๆ
          ระวังพี่จับตอนนะครับ

Comment

ผมว่า ด่านราคาแล้ว AMD Phenom II X4 955be

ถูกกว่าเกือบครึ่ง ของ i7 แล้ว i7 4หัว 8เทรด ก็แรงจริงๆ ในหลายๆ อย่าง

AMD Phenom II X4 955be มีแค่ 4 หัว 4เทรด ก็แรงเหมือนกัน แต่คงไม่เทียบเท่า

อย่าลืม AMD เค้ามองตลาด แบบ ราคา+ความแรง+ความคุ้มค่า

นั้นคือจุดขายของเค้า

อินเทล เค้าคุมตลาดใหญ่กว่า จึงมีตัว ธรรมดา กับ ตัวแรง สำหรับ ลูกค้าของเค้า

ย่อมไม่ต่าง ที่ อินเทลจะมีกำลังในการผลิตที่เหนือกว่า แรงกว่า แต่ต้องแลกกับเงิน ที่ต้องจ่ายแพงกว่า หลายเท่า

เพื่อได้ความแรง เดิมๆ ของอีกค่าย 20-30%

และลูกค้าที่มีกำลังซื้อ ก็ย่อมจ่ายแบบไม่เกียงราคา ก้มีอยู่ให้เห็นๆ

แต่ถ้ามองแบบ AMD

คนมีงบจำกัดแบบ เราๆท่านๆ ละ คิดว่าคุ้มค่า หรือเอาแรงๆ ละ เอาแรงแล้วใช้อะไร

อวดเพื่อนๆ ในเวปหรอ นั้นก็ เงินท่าน ไม่ใช้เงินผม

Comment

โอท่านบนขุดมาใด้

นิกะพิมทีเดียวคุ้มเลยใช้ป่ะ ผมเห็นเป็นกระทู้ที่ 3 ละ(ตามมาฮา)

ผมว่า 955 965 ชน i5 ถึงจะถูกน่ะ

Comment

Originally posted by pongnarak View Post
                โอท่านบนขุดมาใด้

นิกะพิมทีเดียวคุ้มเลยใช้ป่ะ ผมเห็นเป็นกระทู้ที่ 3 ละ(ตามมาฮา)

ผมว่า 955 965 ชน i5 ถึงจะถูกน่ะ
                สมัยนั้นยังไม่มีหรอกi5

Comment

มันแรงกันคนหละอย่าง กัน แต่ยังมีหลายๆๆ คน เหมารวม ว่าอันนี้แรง กว่า ถ้าจะแรง เลือกแรงใให้ตรงกับแนวตัวเองใช้งาน จะดีกว่า ยังไงก็ AMD วันยังค่ำ เอาค่าส่วนต่างไปชื้อ HDD มาใส่น้องชมพูดีกว่า อิอิ

Comment

แรงมากไปก็ใช่ว่าท่านจะใช้มันได้เต็มประสิทธิภาพของมัน
                    ส่วนตัวผม มองถึงความคุ้มค่าของเงินที่จ่ายไปมากกว่า

Comment

ขุดมาได้ ลึกหลายโลนะเนี่ย

Comment

งั้น 945 ผมก็แรงกว่า i7 สินะ เล่นเกมอะ

5555+

Comment

Working...
                        X