Announcement

Collapse
No announcement yet.

M3A78-EMH HDMI กับ 7750

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M3A78-EMH HDMI กับ 7750

ตามหัวข้อเลยครับ เข้ากันป่ะครับต้องอัพไบออสไรก่อนป่ะหรือซื้อมาจับยัดได้เลยครับ แล้วถามนิด 7750 มีซิ๊งค์มาให้รึเปล่าครับ หรือมีแค่ซีพียูเปล่า ๆ ครับ

ปล.7750 กับ x2 5200+ อันไหนดีกว่ากันถ้าไม่คล็อกใช่เดิม ๆ ครับ
    ปล2 ถ้าใช้กันได้ต้องเปลี่ยนแรมเป็น bus1066 ด้วยรึเปล่า เพราะในคู่มือบอร์ดบอกถ้าใช้ AM+ ถึงจะใส่แรม bus1066 ไ้ด้
    Last edited by Kamojang; 21 Apr 2009, 16:44:12.

น่าจะใส่ได้เลยนะ ถ้าซื้อของใหม่ ไม่ใช่ Rev. เก่าๆ
    CPU ทุกรุ่น ซื้อของใหม่ ก็ต้องมีซิ้งค์มาให้ด้วยครับ ถ้าไม่มีนี่เป็นเรื่อง
    ส่วน 7750 เร็วกว่า 5200+ แน่นอน

Comment

ใส่ได้เลยครับ

M3A78-EMH HDMI ไอ้ตัวนี้ผมเห็น HWH ขายอยู่ 1750 ใช่ปะ

Comment

Originally posted by Ammer View Post
        น่าจะใส่ได้เลยนะ ถ้าซื้อของใหม่ ไม่ใช่ Rev. เก่าๆ
        CPU ทุกรุ่น ซื้อของใหม่ ก็ต้องมีซิ้งค์มาให้ด้วยครับ ถ้าไม่มีนี่เป็นเรื่อง
        ส่วน 7750 เร็วกว่า 5200+ แน่นอน
        ครับ ที่ถามเรื่องซิ๊งค์เพราะว่าตัว BE รุ่นเก่าอย่าง X2 5000+ BE ก้อไม่มีซิ๊งค์มาให้ครับเลยถามครับว่าตัวนี้มีมาให้รึเปล่า

Comment

ดันหน่อย มีคนเคยใช้คู่นี้ป่ะครับ เป็นงัยมั้งครับ

Comment

Originally posted by Kamojang View Post
            ครับ ที่ถามเรื่องซิ๊งค์เพราะว่าตัว BE รุ่นเก่าอย่าง X2 5000+ BE ก้อไม่มีซิ๊งค์มาให้ครับเลยถามครับว่าตัวนี้มีมาให้รึเปล่า
            ตัวนี้มีซิงค์มาให้แต่เป็นซิงค์ธรรมดา เสียงดังมากครับ..

Comment

Originally posted by littlefish View Post
              ตัวนี้มีซิงค์มาให้แต่เป็นซิงค์ธรรมดา เสียงดังมากครับ..

ใช้ซิ๊งค์ของ X2 5200+ ได้รึเปล่าครับ แล้วถ้าได้เนี้ยถ้าเกิดมีปัญหาเวลาไปเคลมเราต้องเอาซิ๊งค์เดิมไปเคลมด้วยรึเปล่าครับ หรือถือแต่ตัวซีพียูไปเฉยๆ ครับ

Comment

ไปสอยมาแหละ....แต่บอร์ดตอนบู๊ธมันเห็นแรมแค่ 800 เองอ่ะ (ใส่แรมบัส 1066) ต้องทำงัยครับ

Comment

Originally posted by Kamojang View Post
                  ไปสอยมาแหละ....แต่บอร์ดตอนบู๊ธมันเห็นแรมแค่ 800 เองอ่ะ (ใส่แรมบัส 1066) ต้องทำงัยครับ
                  เข้าไปปรับใน bios เป็น 533

Comment

Originally posted by tiksna View Post
                    ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองดู

Comment

Originally posted by tiksna View Post
                      ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองดู
                      ลองปรับสปีดแรมแล้วเป็น 533 ครับไบออสตอนบู๊ธเข้าวินฯเห็นเป็น 1066 แล้วครับแต่เข้าวินโดว์ไม่ได้จอฟ้าอ่ะ ต้องทำงัยครับ ตอนนี้เลยต้องตั้งเป็นออโต้ไว้วิ่งแค่ 800 อ่ะ รบกวนเซียนช่วยตอบหน่อยครับ

Comment

fyo fyo fyo รอกูรูนิดนึงครับ

Comment

แรม วิ่ง 1066 ป่าวท่าน ลองปรับตาม ram ที่ซื้อมาอ่ะครับ ไฟแรม CL bus น่าจะวิ่งได้นะ ถ้าแรมท่านเป็น 1066

Comment

Originally posted by visionnet View Post
                            ใส่ได้เลยครับ

M3A78-EMH HDMI ไอ้ตัวนี้ผมเห็น HWH ขายอยู่ 1750 ใช่ปะ

ประกัน 1 เดือนครับ อิอิ

Comment

ดัน ดัน ดัน
                              Last edited by Kamojang; 23 Apr 2009, 12:14:57.

Comment

Working...
                              X