Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ 975X vs 680i

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจหน่อยครับ 975X vs 680i

จะซื้อต้นเดือนหน้า ยังตัดสินใจไม่ได้เลยระหว่าง
    GA-N680SLI DQ6 -- 12500 บาท
    Intel D975XBX2 -- 9600 บาท

ใช้กับ 8800GTS ครับ ไม่กะจะ SLI อยากได้เครื่องที่สเถียรๆ หน่อย
    รองรับ CPU ใหม่ๆ ในอนาคต พวก QuadCore และก็ FSB 1333

เซ็งครับ ไม่น่าแพงขนาดนี้เล้ย Gigabyte.

ไม่สน 965 รึท่าน

ตอนนี้ ชิพใหม่ พวกตระกูล P กำลังมา รอดูก่อนก็ได้

Comment

= =? ไม่เล่น SLI แล้วจะเล่นบอร์ด SLI ทำไมล่ะครับ

Comment

ก็ไม่กะ เฉยๆ หน่ะครับ แต่อนาคต ก็ไม่แน่เหมือนกัน แต่คิดว่าคงไม่นะ

จุดสำคัญคือสเถียรภาพ กับ รองรับ cpu ใหม่ๆ อ่ะครับ ช่วยคิดหน่อย ไม่รู้ว่าพอ CPU FSB 1333 ออกมา Intel พี่แกจะออก bios มารองรับไหม

Comment

ถ้าเล่น 8800GTS ก็ต้อง 680i
          เพื่อ sli ได้ด้วยครับ

Comment

Originally posted by r7206 View Post
            จะซื้อต้นเดือนหน้า ยังตัดสินใจไม่ได้เลยระหว่าง

ใช้กับ 8800GTS ครับ ไม่กะจะ SLI อยากได้เครื่องที่สเถียรๆ หน่อย
            รองรับ CPU ใหม่ๆ ในอนาคต พวก QuadCore และก็ FSB 1333

เซ็งครับ ไม่น่าแพงขนาดนี้เล้ย Gigabyte.
            Originally posted by r7206 View Post
            ก็ไม่กะ เฉยๆ หน่ะครับ แต่อนาคต ก็ไม่แน่เหมือนกัน แต่คิดว่าคงไม่นะ

จุดสำคัญคือสเถียรภาพ กับ รองรับ cpu ใหม่ๆ อ่ะครับ ช่วยคิดหน่อย ไม่รู้ว่าพอ CPU FSB 1333 ออกมา Intel พี่แกจะออก bios มารองรับไหม
            DS3 rev 3.3 ก็เพียงพอแล้วครับ อิอิ

Comment

Originally posted by PuDDing View Post
              DS3 rev 3.3 ก็เพียงพอแล้วครับ อิอิ
              ท่านลองใช้รุ่นใหญ่ดูก่อนนะครับแล้วจะไม่อยากกลับไปใช้รุ่นเล็กอีกเลย
              ชั่วโมงนี้ถ้าเป็นผมคงเลือก 680 ครับ

Comment

ถ้าชอบกราฟิกการ์ดจาก ATi ก็เลือก 975X ครับ สนับสนุน CrossFire
                แต่ถ้าชอบกราฟิกการ์ดจาก nVidia ก็เลือก 680i ครับ

Comment

ตัว Intel D975XBX2 -- 9600 บาท ไปเจอที่ร้านไหนอ๊ะ บอกหน่อยดิ๊

Comment

ราคาของ GIGABYTE ผมว่าเหมาะสมพอรับได้ละ แต่ ASUS นี่สิแพงเกิน ยิ่ง Abit นี่ไปกันใหญ่
                    มันเป็นของรุ่น High End ราคาย่อมแพงเป็นธรรมดาครับท่าน

Comment

Originally posted by Comlow View Post
                      ถ้าชอบกราฟิกการ์ดจาก ATi ก็เลือก 975X ครับ สนับสนุน CrossFire
                      แต่ถ้าชอบกราฟิกการ์ดจาก nVidia ก็เลือก 680i ครับ
                      ตามนั้นครับ

แต่ถ้าสนใจ 680i SLI จริงๆ ผมว่าน่าจะลองเล่นการ์ดจอคู่ดูนะครับ อาจจะติดใจก็ได้น๊า...

Comment

แล้ว 680i นี่มันร้อนมากไหมท่าน เห็นฝรั่งเขาบ่นๆ กันว่าร้อน ยิ่งในไทยเราก็ยิ่งร้อนกว่าอีก
                        เคยมีประสบการณ์ไม่ค่อยดีกับ NF4 SLI Intel ed. ( P5ND2-SLI ) ที่ประกอบให้เพื่อนครับ ต้องเอาพัดลมติดที่ NB ให้อีกตัว ไม่งั้นไม่เกิน 15 นาที ดับตลอด แถมตอนนี้เล่น NFSMW ไม่เกิน 30 นาที ก็ดับตลอด ตอนนี้อยากจะจับโยนน้ำซะ ( แต่ติดที่มันไม่ใช่ของผม 555 )

ต้องขอความเห็นจากคนใช้ 680i หล่ะครับ เป็นยังไงกันบ้างกับความร้อนที่ NB อ่ะครับ

Comment

แล้ว 680i นี่มันร้อนมากไหมท่าน เห็นฝรั่งเขาบ่นๆ กันว่าร้อน ยิ่งในไทยเราก็ยิ่งร้อนกว่าอีก
                          เคยมีประสบการณ์ไม่ค่อยดีกับ NF4 SLI Intel ed. ( P5ND2-SLI ) ที่ประกอบให้เพื่อนครับ ต้องเอาพัดลมติดที่ NB ให้อีกตัว ไม่งั้นไม่เกิน 15 นาที ดับตลอด แถมตอนนี้เล่น NFSMW ไม่เกิน 30 นาที ก็ดับตลอด ตอนนี้อยากจะจับโยนน้ำซะ ( แต่ติดที่มันไม่ใช่ของผม 555 )

ต้องขอความเห็นจากคนใช้ 680i หล่ะครับ เป็นยังไงกันบ้างกับความร้อนที่ NB อ่ะครับ
                          มันก็ร้อนแบบว่าร้อนสุดๆจริงๆแหละครับ แต่ว่าผมไม่เห็นจะมีอาการดับเลยครับ สงสัยผมติดพัดลมตั้งแต่แรกเลยแฮะ

Comment

ในที่สุดก็ได้คำตอบ ไปสอย GA-N680SLI มาละครับ ยังไม่มีเวลาลองเลย แต่ก็ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

Comment

Working...
                            X