Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA ของ DGOD ใช้ดีไหมอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA ของ DGOD ใช้ดีไหมอะครับ

ยี้ห้อนี้เป้นไงบ้างอะครับ

ขอบคุณครับ

ต้องดูเป็นรุ่นๆ ไปครับ

ตำแหน่งทางการตลาด ประมาณ " ขวัญคนยาก "

Comment

ไม่เคยได้ยินเหะ

Comment

ดีตรงราคาถูกครับ แนะนำให้ชื้อการ์ดรุ่นล่าง ๆ จะก็คุ้มเงินครับ

Comment

ผมซื้อ DGOT นี่แหล่ะแต่เป็น 8600GT ที่ร้านcomputerOKที่เซียร์ เห็นราคาถูกดี 1,640 บาท ข้างกล่องเขียนว่า8600GT 512MB ddr2 128bit การ์ดกินสองสลอร์ตด้วยดูแล้วแท่ห์ดี แต่พอมาใช้แล้วลองเล่น RA3 ดู ปรับปานกลางทุกอย่างเปิด aa2x ทำไมมันกระตุกโคตระเลยวะ ก็เอ่ะใจลองออกมาแล้วก็โหลด GPU-Z จากเน็ตมาเช็กดู(ตอนนั้นประกอบคอมใหม่อีกเครื่องนึงครับลงวินโดว์และไดรเวอร์เสร็จก็ลองเกมส์เลยกะลองประสิทธิภาพซะหน่อย)
          พอดูใน GPU-Z ก็เริ่มใจไม่ดี สตรีมโปรเซสเซอร์ 16หน่วย บัสแรม 64บิต และที่ตกใจที่สุดคือแรมมีแค่ 128เมก ในใจคิดว่าโดนย้อมอะเปล่าวะตรู แล้วก็ลง Rivatuner เช็คดู เหมือนเดิมเปี๊ยบเลย นี่ตรูโดนย้อมแล้วหรือ? ลงไดรเวอร์ใหม่ก็เหมือนเดิม แต่ดู Information ใน Nvidia Control Panal แล้ว แรมเพิ่มเป็น 512 แต่อย่างอื่นยังเหมือนเดิมอยู่ เลยลงPES08 เช็คความลื่นดูเลยรู้ว่าโดนย้อม เพราะปรับ1024*768 Hing มันกระตุก 8500GTรุ่นอ่อนกว่ามันยังลื่นเลย นี่มัน 8400GS ชัดๆ ซึ่งราคา8400GSบางตัวมันแค่พันนิดๆเอง ผมเสียตังค์ไปตั้ง 1,640บาท เรามันโง่เองไม่อยากโทษใครเดี๋ยวยาว เลยเอามาเล่าให้ฟังน่ะครับ
          พี่ๆจะซื้อของยี่ห้อไรแปลกๆก็ดูให้ดีก่อนนะครับโดยเฉพาะเจ้า8400GSแปลงร่างตัวนี้

Comment

Originally posted by puger.gt View Post
            ผมซื้อ DGOT นี่แหล่ะแต่เป็น 8600GT ที่ร้านcomputerOKที่เซียร์ เห็นราคาถูกดี 1,640 บาท ข้างกล่องเขียนว่า8600GT 512MB ddr2 128bit การ์ดกินสองสลอร์ตด้วยดูแล้วแท่ห์ดี แต่พอมาใช้แล้วลองเล่น RA3 ดู ปรับปานกลางทุกอย่างเปิด aa2x ทำไมมันกระตุกโคตระเลยวะ ก็เอ่ะใจลองออกมาแล้วก็โหลด GPU-Z จากเน็ตมาเช็กดู(ตอนนั้นประกอบคอมใหม่อีกเครื่องนึงครับลงวินโดว์และไดรเวอร์เสร็จก็ลองเกมส์เลยกะลองประสิทธิภาพซะหน่อย)
            พอดูใน GPU-Z ก็เริ่มใจไม่ดี สตรีมโปรเซสเซอร์ 16หน่วย บัสแรม 64บิต และที่ตกใจที่สุดคือแรมมีแค่ 128เมก ในใจคิดว่าโดนย้อมอะเปล่าวะตรู แล้วก็ลง Rivatuner เช็คดู เหมือนเดิมเปี๊ยบเลย นี่ตรูโดนย้อมแล้วหรือ? ลงไดรเวอร์ใหม่ก็เหมือนเดิม แต่ดู Information ใน Nvidia Control Panal แล้ว แรมเพิ่มเป็น 512 แต่อย่างอื่นยังเหมือนเดิมอยู่ เลยลงPES08 เช็คความลื่นดูเลยรู้ว่าโดนย้อม เพราะปรับ1024*768 Hing มันกระตุก 8500GTรุ่นอ่อนกว่ามันยังลื่นเลย นี่มัน 8400GS ชัดๆ ซึ่งราคา8400GSบางตัวมันแค่พันนิดๆเอง ผมเสียตังค์ไปตั้ง 1,640บาท เรามันโง่เองไม่อยากโทษใครเดี๋ยวยาว เลยเอามาเล่าให้ฟังน่ะครับ
            พี่ๆจะซื้อของยี่ห้อไรแปลกๆก็ดูให้ดีก่อนนะครับโดยเฉพาะเจ้า8400GSแปลงร่างตัวนี้
            ถ้าเป็นแบบนี้จริงก็อันตรายมากครับ

Comment

เข้....

Comment

ไม่ซื้อละ DGOD

Comment

ไม่ลองดู spark อ่ะคับ ขวัญใจคนยาก

Comment

ไม่เคยเห็นเลยครับ ยี่ห้อนี้

Comment

ผมพึ่งรู้จักอิๆๆ

Comment

มาอีกแล้วของแปลก ที่ advice

เหอะๆๆ

Comment

คุณภาพ ตาม แบรนด์

Comment

DGOD 8600GT.gif
                            โดน กันเยอะ (6ปีแล้วมันก็ยังไม่พังนะ) แต่ช้าเป็นเต่า เอา gpu-z เช็ค จะเห็นแค่นี้ตลอด ความแรง เต่าแค่นี้แหละ
                            ถ้า เช็คใน system information ในแผงควบคุม nvidia(บางไดร์เวอ เห็น 128 bit 512mb บางไดร์เวอเห็น 64 bit 128mb หรือ 64bit 512mb) สรุป ช้าเป็นเต่า ไม่แนะนำให้ ซื้อ
                            CUDA Cores ยังไงๆ ก็เห็น 16
                            Last edited by theruby2; 20 Aug 2015, 02:25:21.

Comment

Working...
                            X