Announcement

Collapse
No announcement yet.

intel GMA 4500 ใช้ vista แล้วอืด ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• intel GMA 4500 ใช้ vista แล้วอืด ?

การ์ดจอ ออนบอร์ด นั้นมีผลให้ vista ช้ารึเปล่าครับ หรือไม่เกี่ยวกับการ์ดจอ

ไม่น่าเกียวนะครับ
    การช้าของ Vista นั้นผมกลับเห็นเป็นเรื่องปกติมาก
    ยิ่งเป็น Window ที่แถมมากับเครื่องที่มีพวก Tool มากมาย
    อาจจะทำไวขึ้นด้วยการ ปรับแต่ง Msconfig
    เอาโปรแกรมที่ไม่จำเป็นออก และเคลียร์เดสก์ทอปให้โล่งๆไว้
    จะช่วยได้ครับ ( อีกอย่างคือเปลี่ยน OS ไปใช้ OS ที่มีเสถียรภาพดีกว่านี้
    เช่นพวก XP หรือ window 7 )

Comment

Up RAM เป็น 4GB เลยครับ

Comment

Working...
      X