Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง cpu หน่อยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง cpu หน่อยนะคับ

คือผมมองอยู่ 2 ตัวน่ะคับคือรุ่น Core 2 Quad Q8200 (2.3GHz)กับตัว Core 2 Duo E8400(3.0GHz) 2ตัวนี้ถ้าจะเอาไปเล่นเกมส์ตัวไหนน่าใช้มากกว่ากันหรอคับ โดยส่วนตัวนะคับ คิดว่าสนใจตัว core 2 duo e8400(3.0ghz) มากกว่าอะคับ เพราะคิดว่าเกมส์คงไม่ต้องใช้ถึง 4 คอ ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกรึเปล่านะคับ ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยนะคับ

E8400 คิดถูกแล้วครับ ถ้าจะเล่น C2Q ไปเล่น Q9400 ดีกว่าครับ

Comment

ท่าน vibe: ท่านต้องแก้ไข หน่อยครับ
      ลายเซนต์ ท่าน ย่อหน้าที่ 4 เรื่องชื่อการ์ดจอครับ Zelman: น่าจะเป็น Zalman: มากกว่า ?

Comment

Originally posted by vibe View Post
        E8400 คิดถูกแล้วครับ ถ้าจะเล่น C2Q ไปเล่น Q9400 ดีกว่าครับ

+1 หรือไม่ก็ Q9550 เลย

Originally posted by ppily View Post
        ท่าน vibe: ท่านต้องแก้ไข หน่อยครับ
        ลายเซนต์ ท่าน ย่อหน้าที่ 4 เรื่องชื่อการ์ดจอครับ Zelman: น่าจะเป็น Zalman: มากกว่า ?

เห็นด้วยครับ ท่าน

Zelman ตั้งแต่ E2180 ยัน E5200 ยังไม่เปลี่ยนเลย อิอิกำ

Comment

Originally posted by ppily View Post
          ขอบคุณครับ แก้ใหม่แล้วครับ

Comment

ไม่ E8400 ก็เล่น Q9550 ไปเลย

ถ้ามาเล่นเกมเป็นบ้าเป็นหลังก็ E8400 ลากมันซักหน่อย แจ่ม

Comment

Originally posted by vibe View Post
              ขอบคุณครับ แก้ใหม่แล้วครับ
              .....
              สมบูรณ์แบบ แล้วครับ
              ทีนี้ XFX 8800 GT ปล่อยเมื่อไหร บอกด้วยนะครับ

Comment

.....
                สมบูรณ์แบบ แล้วครับ
                ทีนี้ XFX 8800 GT ปล่อยเมื่อไหร บอกด้วยนะครับ
                ครับ XFX GTX275 เข้ามาเมื่อใหล่ ปล่อย 8800GT แน่ครับ

Comment

^ ^

อีกไม่นาน

Comment

E8400 ครับ หรือถ้าจะเล่น 4Core ก็เล่นรุ่นสูงอีกหน่อยครับ

Comment

Working...
                    X