Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องโมเคสหน่อยจิงับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องโมเคสหน่อยจิงับ

ถ้าเกิดเรายากให้เคสเรา ข้างในเปน สมุติถ้าเปน สีก็อยากให้เปนสีแดงแบบเข้มๆเลยอ่ะครับ หรือ สีอื่นเราควรใช้ ผัดลมสี หรือ หลอดไฟ ดี อ่ะครับ แล้วถ้าเกิดหลอดไฟ มันต้องต่อยังไงรึงับ อ้ออีกอย่างงับ ผมไปซื้อสาย uv vizo SATA HardDisk อ่ะครับ สีเงิน เหนมันม่ะเรืองแสงเลยอ่ะครับ

ในความคิดผมนะ ใช้หลอดนีออนสีแดงน่าจะแดงกว่า แต่ถ้าใช้ทั้งพัดลมทั้งไฟก็คงจะแดงมากกว่าอย่างใดอย่างหนึ่ง

ส่วนสาย UV มันต้องใช้หลอด UV หรือ Black light เปิดใส่ มันถึงจะเรืองแสงอ่ะครับ (ใช่เปล่าหว่า หุหุ)

Comment

แล้วจะหา Black light มาจากไหนอ่างับ

Comment

สายมันไม่ได้เรืองแสงนะครับ แต่มันจะสะท้อนแสง
        เราต้องหาหลอดไฟ uv เช่นสีน้ำเงิน สีม่วง

Comment

Black light ไปร้าน TK Jedi 1 คู่ 400 บาท

Comment

อ่างับ แล้ว หัวมันมาถึงเสียบได้เลยใช้ม่ะงับ ต่อปุบไฟติดปับ เลยใช้ม่ะงับ แล้วถ้าเกิดหาซื้อที่ร้านไหนได้มั้งอ่ะงับนอกจาก 2 ร้านนี้ พอดีคนใต้ อ่างิ

Comment

เห็นหลอดคู่ แบบไม่มียี่ห้อไร เห็นขายคู่ละ 170 บ้านหม้อ มีทุกสีครับ

Comment

อ่าคุงงับแต่สงสัยบ้านผมคงจะไม่มีบ้านหม้อแน่เลยงิ

Comment

อยู่ที่ไหนหรอครับ

Comment

หลอดแดง 1 คู่

Comment

Working...
                    X