Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามการกินไฟของ 4890 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามการกินไฟของ 4890 ครับ

เครื่องผม spec X3 720 be

ECS black Ultra

Ram 4 slot

Haddisk 1 ลูก (อนาคตคงเพิ่มอีก 1 )

DVD-RW 1

พัดลมเคส Lian-Li PCG-7 3 ตัว

กับเจ้า PSU Raidmax 630 W

อยากถามว่า เจ้า PSU ตัวนี้เพียงพอต่อการอุปโภคบริโภคไฟฟ้าของเจ้า 4890 หรือไม่ครับ

ขอบพระคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

ลองดูครับ ถ้าไม่ไหวก็ซื้อ PSU ใหม่แค่นั้นเอง อิอิ

Comment

พอครับ

Comment

ไม่มีัตังค์ซื้อ PSU ใหม่แล้วอะดิครับ ปัญหาเลย

ถ้าไม่พอคงเลือกที่มันบริโภคน้อยกว่านี้ลงมาครับ

Comment

พอครับ
          ผมเคยใช้ Q9550 - Striker 2 Extreme - Geil DDR3 2GBx2 - Galaxy 9800GX2
          พัดลมเคส12เซน. 2ตัว 8เซนอีก1ตัว HDD 2ตัว ใช้ พาวเว้อ TaGEN BZ600W ยังเอาอยู่เลยครับ

Comment

Raidmax 630 W เคยใช้กับ 4870 อยู่ แล้วของในเคสเยอะกว่านี้ พอสมควร ยังไหวสบายๆ 4890 กับ system ขนานนี้น่าจะพอไหวคับ

Comment

ไหว ให้คิดง่ายๆกินไฟเท่ากับ4870 กินน้อยกว่าตอนidle มากกว่านิดหน่อยตอนFulload

Comment

พอ

Comment

Working...
                X