Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไวรัส msn ในแมค ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไวรัส msn ในแมค ?

ไม่รู้ถามล่อเป้ารึปล่าวนะ วันนี้ออนเอ็มด้วย adium ที่ทำงาน รุ่นพี่ทักว่าส่งไรมา ไวรัสเอ็มนี่นา แล้วรุ่นพี่ก้อปิดไป หลังจากอึ้งไปแปปนึงนึกขึ้นได้แทบกรี๊ด
    1. เครื่องแมคที่ออนด้วย adium (แล้วไม่เคยไปคลิ๊กรับไฟล์ด้วย) มีโอกาสติดไวรัส(msn)ด้วยหรอ เราไม่มี sytem 32 นินา(เกี่ยวอ่ะป่าวหว่า)
    2. ทางแก้ล่ะจะทำไงดี(ใครมีลิ้งค์ก็ดีนะ)
    3. สมมตินะ มันมีโอกาสมั้ยที่จะติดไวรัสจาก partition ในส่วนของ wista ลามมายัง partion mac

ขอบพระคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าเจ้าค่ะ

ไม่โดนครับผม
    ไวรัส msn ไม่มีผลเลยครับ
    ถ้าใช้ adium แล้วมีส่ง link ไปให้ไปเปลี่ยน
    password ใน hotmail เดี่ยวก็หาย

Comment

Virus ตัวใหม่ มันอยู่ในวินโดวครับแต่ระบบการทำงานคือ ไม่ต้องรอให้คุณเล่นเอ็มหรอก

ทันทีที่คุณ Sign in เข้าเครื่องที่ติดไวรัส

ไวรัสจะทำการจดจำพาสเวริดเมล์คุณ และเข้าไซน์อินอัตโนมัติเองเลย

ตราบใดเท่าที่เครื่องต้นเหตุยังอยู่ ก้ต้องเปลี่ยนพาสเมล์อย่างที่ rep บน บอกครับ

Comment

Working...
      X