Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom II 720 ของพวกพี่ร้อนเท่าผมปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom II 720 ของพวกพี่ร้อนเท่าผมปะครับ

คือผมเพิ่งได้คอมใหม่ CPU Phenom II 720 เวลาผมไม่ได้เล่นเกมความร้อนมันขึ้นประมาณ49c
    เเต่พอผมเล่นเกมมันขึ้นไป55c คือผมอยากรุ้ว่ามันร้อนเกินไปไหมครับ
    ปล.หรือผมกังวลไปเองอย่าว่าผมนะครับ

ระวังน้ำแข็งเกราััะ

49-55 องศาC กำลังเย็นสบาย

Comment

ตามรูปครับ

Comment

เย็นกว่าผมนิดนึงครับบ้านพี่ห้องเเอร์ปะครับ

Comment

ปล่อยทิ้งไว้24HR. กลางวันแดดส่องครับ No Air

Comment

ห้องผม แดดส่องร้อนอบอ้าว คนยังอยู่ไม่ได้ ยัง33เองน้า

Comment

ร้อนไปนะครับ ผมห้องอับแต่ไม่มีแดด full Load ไม่เกิน 32
              เอาเป็นว่าเกิน 40 เนี่ยถือว่าแปลกมากแล้วสำหรับ Idle
              Last edited by hikosejiro; 22 Apr 2009, 12:15:52.

Comment

ผมว่าเซ็นเซอร์ในตัว CPU มันเพี้ยนๆ

ผมดู TMPIN2 เป็นหลัก (เซนเซอร์อยู่ตรงซ็อคเก็ตCPU)

Comment

ผมว่า 55 ฟูลโหลด นี่ไม่ร้อนนะครับ ถือว่าปกติ

แต่ 49 Idle นี่ค่อนข้างร้อนเลย ลองเซ็คไบออสว่าเปิด Cool & Quiet แล้วหรือยัง

Comment

ปกติครับ 60ยังไหวเลยผมว่า

Comment

Working...
                    X