Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU ติดเคส ACER รับ 9600 GT OC ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU ติดเคส ACER รับ 9600 GT OC ไหวไหมครับ

เป็นเคส ACER M3641 สเป็ค
    CPU 6550 2.33G
    HD 320G
    RAM 3G BUS800
    DVD-RW
    SOUND 7.1
    VGA(เดิม) 9300GE
    ถ้าผมเอา 9600GT OC มาใส่ PSU จะไหวไหมครับ( มันเขียนว่า 250W MAX) ครับ
    รบกวนช่วยทีครับ ขอบคุณครับ

ช่วยแนะนำทีครับ

Comment

ผมว่าไม่น่าไหวนะครับ

Comment

ผมว่าไม่พอครับ 250W เอง

Comment

ไม่ไหวครับ เขาคำนวณมาให้พอดีเป๊ะเลยนะส่วน 9600gt ต้องการอย่างน้อย 350w ครับ

Comment

ถ้าเป็น W แท้ไหวไหมครับ

Comment

ถ้าเป็น watt แท้ก็ไหวครับ แต่ถ้าคุณอ่าน requirement ของมัน ขั้นต่ำมันต้องการ 450watt นะครับ ในหนังสือคู่มือ (ไม่รู้เหมือนกันไม แต่ 9600GT ผมมี)

ต้องลงทุกซื้อ watt แท้แหละครับ เพื่อความปลอดภัย

ผมจะไปซื้ออยู่ไปสำรวจมาร้าน jedi ตัวที่เขาบอกโอเค

raidmax 530watt not full watt 1590 -
              cooler master 470watt full watt 1700 -
              gigabyte 470watt full watt 1700 -

ส่วนตัวอื่นผมยังไม่ได้ไปสำรวจเมื่อวานเวลาน้อยเลยสำรวจได้แค่นี้อะครับ

Comment

ผมไปถามศูนย์ ACER แล้วครัเขาบอกว่า PSU เป็น W แท้ครับไม่ทราบว่าเอาอยู่ไหมครับ รบกวนที

Comment

ของผมเป็น TSUNAMI 420 watt เทียมๆ ยังไส่ได้เลยครับ

Comment

ของเทียม 450W ก็ใช่ได้ 5555555555

Comment

250W

ไม่พอครับ ชัวๆ ถ้าแน่นอนหน่อยควร ซื้อ 470 แท้ มานะครับ จะดีกว่า ไม่ต้องพะวงว่าจะเสียภายหลัง

Comment

Working...
                      X