Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกะกราฟฟิคของ BIOSHOCK หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกะกราฟฟิคของ BIOSHOCK หน่อยครับ

มันสวยสุดแล้วใช่ไหมครับถ้าปรับตามรูปนี้

แล้วมันปรับ AA ได้มั้ยอะ
    Attached Files

อยากทราบมากครับว่าตกลง vertical synce เปิดกับปิด อย่างไหนดีกว่ากัน เเล้วมันคืออะไรกันเเน่ ช่วยอธิบายให้มือไหม่อย่างผมเข้าใจหน่อย ขอบคุณครับ

Comment

V-Synce ก็คือกัรเฟรมเรตมากเกินครับ แล้วยังช่วยกันเฟรมเรตขึ้นๆลงๆได้อีก ถ้าคิดว่าเครื่องแรงเกินก็เปิดครับ
      ส่วน AA ผมว่าเกมนี้ไม่จำเป้นมั้งความละเอียดขนาดนี้ก็ไม่มีให้เห็นแล้ว

Comment

เกมนี้เปิด AA ไม่ได้

Direct X10 ข้างล่างสุดก็ไม่จำเป็นเหมือนกัน เล่นบน Vista แทบไม่ต่างเลยครับ

สรุปคือ ท่านปรับสวยที่สุดแล้ว

Comment

Originally posted by estrellas View Post
          เกมนี้เปิด AA ไม่ได้

Direct X10 ข้างล่างสุดก็ไม่จำเป็นเหมือนกัน เล่นบน Vista แทบไม่ต่างเลยครับ

สรุปคือ ท่านปรับสวยที่สุดแล้ว

+1 ครับ ผมก็เล่นบน Vista ภาพไม่ได้ต่างจาก XP เลย มีแค่ Effect ไฟกับน้ำ เท่านั้นที่สวยขึ้น(แทบไม่เห็นความแตกต่าง) นอกนั้นเหมือนกัน เป็นเกมที่ใช้ DX10 ได้ไม่คุ้มเลยครับ

Comment

bioshock มันรองรับ Ambient Occlusion ใน vista (DX10)

แค่นี้ก็ต่างกับ XP ลิบลับแล้วคุณครับ

ส่วนเกมนี้เปิด AA แล้วภาพเพี้ยน - -' เงามันจะลอยๆ

Comment

Working...
            X