overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: ระบายMxnnet V.2

OverclockZone Member nitithorn's Avatar
    Telecom Mahamaek #11

Exclamation ระบายMxnnet V.2

ของผมนะ ที่เคยบอกว่าหลุดบ่อยมากหลุดประจำเป็นมาเกือบเดือนแล้วของเมษานี้ คือว่ากลางวันเนี่ย หลุดๆหลุดมากหลุดบ่อย ต่อติด ต่อดับ ออนไลน์ คึ่ง ช.ม. หลุดอีก ไม่เคยเกินถึง 2ช.ม.เป็นทั้งวันนะ
    แต่กลางคืนนี่ โอ๊โหอะไรจะขนาดนั้น เปิดดูเวลาออนไลน์ ในเว็บ คอนฟิก ของเราเตอ ออนไลนื10 ช.ม.ไม่หลุด (สงสัย เค้าอยากให้เราเป็นมนุษย์กลางคืนกลางวันหลับกลางคืนเล่น)กลางวันเล่นเกมส์ออนไล อย่าหวังได้เล่นเลยครับหลุดแบบ ชิหาย หยาบหน่อย นะ-*-
    ช่างมา2รอบแล้วนะ เค้าบอกว่า.... สายเนตที่ต่อ มันเสียหรืออาจขาดในแล้วโทรศัพบ้านก็จะเสียแล้วเลยทำให้เน็ตตัดบ่อย ...โอเคทำเส็จผมก็เปลี่ยนสาย ดึงโทรศัพท์ ออก ต่อ สปิตเตอเหมือนเดิม แต่แล้วโอ๊โห ท่าน หลุดเหมือนเดิมชักเริ่มหงุดหงิด
    ปีนหลังคาเปิดฝ้า แล้วก็ตัดจากต้นขั้วมันซะ ฮาๆๆพอดีสาย ดรอบวาย มันเข้ามาถึงในบ้านเลย เอ๊าเอามันตรงนั้นแหละ ต่อจากดรอบวายตรงๆ(สงสัยชอบของใหญ่เพราะสายโทรศัพที่เดินในบ้านเล็ก จิ๋วเดียวทองแดง เจอสายดรอบลวายใหญ่เบ้ง5+ - -ไม่ฮาแหะ) เอ๊าเส็จแล้ว ลองเข้า้นต ดู แต่ก็........หลุด
    มาระบายแค่นี้แหละ เครียดมาก มีอีกอย่าง บ้านผมรู้สึกจะไกลจากตู้ไม่เกิน1 ก.ม. แล้วบ้าน เพื่อนผมแถวบ้านแหละ อยู่หน้าตู้เลย ประมาณ 300-400M อาการเดียวกันทุกประการ ย้ำทุกประการจิงๆ ผมโทรแจ้งจนช่างที่ชลบุรีจำได้แล้วว ผมขอมาระบบาย แค่นี้แหละครับ ยืดยาว
    ขอบคุณทุกท่านนะครับที่สละเวลา มาอ่าน ข้อความที่ไร้สาระแต่มีสาระ นิดๆมั้ง ขอบคุณจิงๆครับ (ได้รู้ความในใจของผม)

อีกนิด ถ้าเป็น ที่ คู่สายหรือชุมสายจิง ทำไม่ไม่ขยาย สัญญาณเนอะ แออัดมากเหมือน คำที่ว่า
    ทะลึ่งนะ เซ็นเซอ ปิ๊หลายจ๊วย ขอบคุนครับ
    Last edited by nitithorn; 22 Apr 2009 at 06:12:47.

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

เราท์เตอร์ของอะไร ?

ถ้าของที่แถมมา ก็งั้นเหละ

OverclockZone Member nitithorn's Avatar

เรา เตอZyxel ครับเปลี่ยนเป็นD-link แล้วครับหลุด!!เหมืิอนเดิม ครับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

แต่ก่อนผมก็หลุดบ่อยอย่างนี้ ยกหู สัญญาณรบกวนในโทรศัพย์อื้อ

ช่างเขาบอก กล่องโทรศัพย์เสีย

พอไปแก้ หายเป็นปลิดทิ้ง

ผม ยกหูปรกติครับไม่มีสัญญาณรบกวนแม้แต่นิดเงียบ กริบ

OverclockZone Member

อ่านแล้วอารมเสียแทนเลย ฮ่าๆๆ

ขอให้มีทางออกในเร็วๆนี้ครับ

Quote Originally Posted by FastTer View Post
    อ่านแล้วอารมเสียแทนเลย ฮ่าๆๆ

ขอให้มีทางออกในเร็วๆนี้ครับ
    ขอบคุนครับผม สู้ต่อไป

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ลอง เอาสายโทรศัพท์ มาตัด
    แล้วเอาไปต่อ ตรงกล่องกันฟ้า นอกบ้าน ง่ายๆว่าต่อมันตรงนั้นเลย ไม่เข้ามาในบ้าน

เคยลอง สัญญาณแจ่มสาด เพราะในบ้าน เดินขึ้นฝ้า ผ่านสายไฟAC

ขอดู SNR กับ Atten หน่อยครับ

Quote Originally Posted by Zepherous View Post
    ลอง เอาสายโทรศัพท์ มาตัด
    แล้วเอาไปต่อ ตรงกล่องกันฟ้า นอกบ้าน ง่ายๆว่าต่อมันตรงนั้นเลย ไม่เข้ามาในบ้าน

เคยลอง สัญญาณแจ่มสาด เพราะในบ้าน เดินขึ้นฝ้า ผ่านสายไฟAC

ขอดู SNR กับ Atten หน่อยครับ

SNR 11น้อยมาก กับ Atten 37 เยอะเกิน
    แต่!!!เป็นแบบนี้มาก่อน จะอัพ3Mครับ พออัพ3M ประมาณ 3อาทิต เอาหละเนตหลุดกระจุยครับ ตอน2Mไม่หลลุดเลยวันละครั้งเองครับ ตอนนี้ หลุดนับได้เลยครับ 10 ครั้งขึ้น ผมสงสัยว่า โปร 3Mมา คนอาจใช้เยอะมาก เรื่องต่อ สาย สายดรอบวายมันมาจากก่องกันฟ้าครับ เพราะก่องกันฟ้าอยู่นอกผนังห้อง ใกล้ๆแค่เอื้ม SNR น้อยมาก สัญญาณอ่อน แต่ 2Mไม่เคยหลุด อยู่ไกลจากชุมสาย 500-700M ครับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

กำ SNR กับ Atten ไม่สมกันเลย
    SNR ขนาดนี้ ปกติ Atten 40+

เข้าจัยว่าน่าจะ***งจากโหนดเยอะ....รอดูต่อไปเพราะ maxnet เค้ามีแผนเด็ดที่จะขยายสัญญาณให้ทุกบ้านได้ไม่ตํากว่า 10 MB( ข่าววงใน )

ขอไปเมื่อ 1 เมษาครับ ตอนขอ sale ก็บอกไว้แล้วว่า คงติดได้หลังสงกรานต์
    วันนี้ตื่นเต้นครับ ทนไม่ไหว หลังสงกรานต์มาหลายวัน เลยโทรไปถาม
    ก็ได้คำตอบว่า ตอนนี้มีผู้ขอใช้บริการ ประมาณ 4พันกว่าราย จะมาติดให้ประมาณสิ้นเดือน

ไป search ใน กูเกิ้ล เห็นหลายคนก็บ่นๆ ว่ารอนานกว่าจะมาติด

ลุ้นครับลุ้น เพราะตอนนี้ใช้ของ Hutch ช้ามากๆ เปิดได้ทีละเว็บ ทำมาหากินลำบากครับ

บ้านผม รังสิต คลองสาม ธัญบุรีครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ที่บ้านใช้ดีไม่มีปัญหา อาการแบบนี้แล้วถ้าช่างแก้ไขหมดทุกอย่างแล้วไม่หายช่วยไม่ได้แล้ว ย้ำช่างmaxnetช่วยท่านไม่ได้แล้ว แนะนำปรึกษาช่างขอยกเลิกว่ามันเป้นแบบนี้ไม่โดนปรับได้ไหม (ไม่เชื่อก็ให้ช่างมันมาเล่นเองดูว่ามาเน่าจริงยังที่พูดป้าว 30นาทีหลุดทั้งวันไม่มีคนทนบ้าใช้หลอกครับ) แค่นี้ครับจบ เปลี่ยนไปจ่ายแพงกว่า ดีกว่าสบายใจกว่า และจะทนมันไปทำไม

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

Quote Originally Posted by Lhudlok View Post
    ขอไปเมื่อ 1 เมษาครับ ตอนขอ sale ก็บอกไว้แล้วว่า คงติดได้หลังสงกรานต์
    วันนี้ตื่นเต้นครับ ทนไม่ไหว หลังสงกรานต์มาหลายวัน เลยโทรไปถาม
    ก็ได้คำตอบว่า ตอนนี้มีผู้ขอใช้บริการ ประมาณ 4พันกว่าราย จะมาติดให้ประมาณสิ้นเดือน

ไป search ใน กูเกิ้ล เห็นหลายคนก็บ่นๆ ว่ารอนานกว่าจะมาติด

ลุ้นครับลุ้น เพราะตอนนี้ใช้ของ Hutch ช้ามากๆ เปิดได้ทีละเว็บ ทำมาหากินลำบากครับ

บ้านผม รังสิต คลองสาม ธัญบุรีครับ
    ทำใจครับ คนสครัมเยอะช่างไม่พอ
    Last edited by kidnapped1; 23 Apr 2009 at 20:43:06.

OverclockZone Member The_None's Avatar

ของผมก็หลุดบ่อยมาก เซ็งมากครับ

OverclockZone Member oho2022's Avatar

แต่ของผมรู้สึกว่ามันไม่ค่อยวิ่งเลยครับอาทิตย์นี้ ปกติดูyoutubeสบายๆเลยโหลดเร็วมาก แต่ตอนนี้รอนานมากขนาดไม่ได้ดูHQนะครับ

ใช่ครับตอนนี้ที่ดูๆเมกเนต คนใช้เอะมากมีปัญหา้ ด้วย วิ้งช้า เนตไม่หลุดนะแต่ิ่งช้ามากโหลด หน้าเวบช้า
    ผมโทรหาช่างจนผมเบื่อแล้วครับ ย้ำเบื่อมาก

OverclockZone Member beamn2oo's Avatar

ผมไปถามที่สำนักงานTT&T มาครับ ที่บ้านผมเขาบอกใช้ได้ไม่เกิน3M ถ้าอัพให้มากกว่านี้มันจะหลุดเลยผมเลยบอกเข้าขอลองอัพเป็น5M ขอลองใช้1อาทิต เขาอัพให้ทันที กลับมาที่บ้าน จากเทสสปิดได้ 2600ตอนเป็น3M ทีนี้อัพ5M ตกเหลือ800-1000กว่าๆเอง เฮออ หลุดกระจายครับ จริงอย่างเขาว่า
    ตอนนี้ใช้ทั้ง TOT ด้วย4M แรงดีนะแต่ ล่มบ่อยโดยไร้สาเหตุ เพราะอะไร อยากรู้จริงๆ

OverclockZone Member Yuz_Xcer's Avatar

อาการเดียวกันเลยค่ะ ถ้าแก้ได้แล้ว ช่วยมาบอกด้วยนะคะ

เป็นมาได้เดือนนึงแล้ว แต่ของพี่ยังดี ครึ่งชม.หลุดที

ของนู๋ 10-20 นาที หลุด ช่วงเวลาตั้งแต่ บ่ายโมง-5โมงเย็น

โทรไปหาศูนย์แล้ว ก็ได้คำตอบกลับมาว่า

"ผมเช็คแล้ว แต่ละวันหลุดประมาณ 3-4 ครั้งเองนะคับ รอดูอีก 2 วันนะครับ"

ดูมา 2 อาทิตย์แระค่ะ - -"

เด้วนี้เลยเล่นได้แต่ตอนช่วงเย็นๆ-เช้า คิดไปคิดมา จะเปลี่ยนดีมั้ย

แต่สมัครมานานแล้วนะคะ จะ 3 ปีแล้ว >,,,,<"

ถ้าแก้ได้ หรืออาการเป็นยังไง ช่วยบอกด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^-^//

Quote Originally Posted by Yuz_Xcer View Post
    อาการเดียวกันเลยค่ะ ถ้าแก้ได้แล้ว ช่วยมาบอกด้วยนะคะ

เป็นมาได้เดือนนึงแล้ว แต่ของพี่ยังดี ครึ่งชม.หลุดที

ของนู๋ 10-20 นาที หลุด ช่วงเวลาตั้งแต่ บ่ายโมง-5โมงเย็น

โทรไปหาศูนย์แล้ว ก็ได้คำตอบกลับมาว่า

"ผมเช็คแล้ว แต่ละวันหลุดประมาณ 3-4 ครั้งเองนะคับ รอดูอีก 2 วันนะครับ"

ดูมา 2 อาทิตย์แระค่ะ - -"

เด้วนี้เลยเล่นได้แต่ตอนช่วงเย็นๆ-เช้า คิดไปคิดมา จะเปลี่ยนดีมั้ย

แต่สมัครมานานแล้วนะคะ จะ 3 ปีแล้ว >,,,,<"

ถ้าแก้ได้ หรืออาการเป็นยังไง ช่วยบอกด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^-^//
    ตอนนี้โทรจี้ช่างอยู่ ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ถ้ามีอะไรคืบหน้าจะแจ้งทราบนะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks