Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระบายMxnnet V.2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระบายMxnnet V.2

ของผมนะ ที่เคยบอกว่าหลุดบ่อยมากหลุดประจำเป็นมาเกือบเดือนแล้วของเมษานี้ คือว่ากลางวันเนี่ย หลุดๆหลุดมากหลุดบ่อย ต่อติด ต่อดับ ออนไลน์ คึ่ง ช.ม. หลุดอีก ไม่เคยเกินถึง 2ช.ม.เป็นทั้งวันนะ
    แต่กลางคืนนี่ โอ๊โหอะไรจะขนาดนั้น เปิดดูเวลาออนไลน์ ในเว็บ คอนฟิก ของเราเตอ ออนไลนื10 ช.ม.ไม่หลุด (สงสัย เค้าอยากให้เราเป็นมนุษย์กลางคืนกลางวันหลับกลางคืนเล่น)กลางวันเล่นเกมส์ออนไล อย่าหวังได้เล่นเลยครับหลุดแบบ ชิหาย หยาบหน่อย นะ-*-
    ช่างมา2รอบแล้วนะ เค้าบอกว่า.... สายเนตที่ต่อ มันเสียหรืออาจขาดในแล้วโทรศัพบ้านก็จะเสียแล้วเลยทำให้เน็ตตัดบ่อย ...โอเคทำเส็จผมก็เปลี่ยนสาย ดึงโทรศัพท์ ออก ต่อ สปิตเตอเหมือนเดิม แต่แล้วโอ๊โห ท่าน หลุดเหมือนเดิมชักเริ่มหงุดหงิด
    ปีนหลังคาเปิดฝ้า แล้วก็ตัดจากต้นขั้วมันซะ ฮาๆๆพอดีสาย ดรอบวาย มันเข้ามาถึงในบ้านเลย เอ๊าเอามันตรงนั้นแหละ ต่อจากดรอบวายตรงๆ(สงสัยชอบของใหญ่เพราะสายโทรศัพที่เดินในบ้านเล็ก จิ๋วเดียวทองแดง เจอสายดรอบลวายใหญ่เบ้ง5+ - -ไม่ฮาแหะ) เอ๊าเส็จแล้ว ลองเข้า้นต ดู แต่ก็........หลุด
    มาระบายแค่นี้แหละ เครียดมาก มีอีกอย่าง บ้านผมรู้สึกจะไกลจากตู้ไม่เกิน1 ก.ม. แล้วบ้าน เพื่อนผมแถวบ้านแหละ อยู่หน้าตู้เลย ประมาณ 300-400M อาการเดียวกันทุกประการ ย้ำทุกประการจิงๆ ผมโทรแจ้งจนช่างที่ชลบุรีจำได้แล้วว ผมขอมาระบบาย แค่นี้แหละครับ ยืดยาว
    ขอบคุณทุกท่านนะครับที่สละเวลา มาอ่าน ข้อความที่ไร้สาระแต่มีสาระ นิดๆมั้ง ขอบคุณจิงๆครับ (ได้รู้ความในใจของผม)

อีกนิด ถ้าเป็น ที่ คู่สายหรือชุมสายจิง ทำไม่ไม่ขยาย สัญญาณเนอะ แออัดมากเหมือน คำที่ว่า
    ทะลึ่งนะ เซ็นเซอ ปิ๊หลายจ๊วย ขอบคุนครับ
    Last edited by nitithorn; 22 Apr 2009, 06:12:47.

เราท์เตอร์ของอะไร ?

ถ้าของที่แถมมา ก็งั้นเหละ

Comment

เรา เตอZyxel ครับเปลี่ยนเป็นD-link แล้วครับหลุด!!เหมืิอนเดิม ครับ

Comment

แต่ก่อนผมก็หลุดบ่อยอย่างนี้ ยกหู สัญญาณรบกวนในโทรศัพย์อื้อ

ช่างเขาบอก กล่องโทรศัพย์เสีย

พอไปแก้ หายเป็นปลิดทิ้ง

Comment

ผม ยกหูปรกติครับไม่มีสัญญาณรบกวนแม้แต่นิดเงียบ กริบ

Comment

อ่านแล้วอารมเสียแทนเลย ฮ่าๆๆ

ขอให้มีทางออกในเร็วๆนี้ครับ

Comment

Originally posted by FastTer View Post
              อ่านแล้วอารมเสียแทนเลย ฮ่าๆๆ

ขอให้มีทางออกในเร็วๆนี้ครับ
              ขอบคุนครับผม สู้ต่อไป

Comment

ลอง เอาสายโทรศัพท์ มาตัด
                แล้วเอาไปต่อ ตรงกล่องกันฟ้า นอกบ้าน ง่ายๆว่าต่อมันตรงนั้นเลย ไม่เข้ามาในบ้าน

เคยลอง สัญญาณแจ่มสาด เพราะในบ้าน เดินขึ้นฝ้า ผ่านสายไฟAC

ขอดู SNR กับ Atten หน่อยครับ

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                  ลอง เอาสายโทรศัพท์ มาตัด
                  แล้วเอาไปต่อ ตรงกล่องกันฟ้า นอกบ้าน ง่ายๆว่าต่อมันตรงนั้นเลย ไม่เข้ามาในบ้าน

เคยลอง สัญญาณแจ่มสาด เพราะในบ้าน เดินขึ้นฝ้า ผ่านสายไฟAC

ขอดู SNR กับ Atten หน่อยครับ

SNR 11น้อยมาก กับ Atten 37 เยอะเกิน
                  แต่!!!เป็นแบบนี้มาก่อน จะอัพ3Mครับ พออัพ3M ประมาณ 3อาทิต เอาหละเนตหลุดกระจุยครับ ตอน2Mไม่หลลุดเลยวันละครั้งเองครับ ตอนนี้ หลุดนับได้เลยครับ 10 ครั้งขึ้น ผมสงสัยว่า โปร 3Mมา คนอาจใช้เยอะมาก เรื่องต่อ สาย สายดรอบวายมันมาจากก่องกันฟ้าครับ เพราะก่องกันฟ้าอยู่นอกผนังห้อง ใกล้ๆแค่เอื้ม SNR น้อยมาก สัญญาณอ่อน แต่ 2Mไม่เคยหลุด อยู่ไกลจากชุมสาย 500-700M ครับ

Comment

กำ SNR กับ Atten ไม่สมกันเลย
                    SNR ขนาดนี้ ปกติ Atten 40+

Comment

เข้าจัยว่าน่าจะ***งจากโหนดเยอะ....รอดูต่อไปเพราะ maxnet เค้ามีแผนเด็ดที่จะขยายสัญญาณให้ทุกบ้านได้ไม่ตํากว่า 10 MB( ข่าววงใน )

Comment

ขอไปเมื่อ 1 เมษาครับ ตอนขอ sale ก็บอกไว้แล้วว่า คงติดได้หลังสงกรานต์
                        วันนี้ตื่นเต้นครับ ทนไม่ไหว หลังสงกรานต์มาหลายวัน เลยโทรไปถาม
                        ก็ได้คำตอบว่า ตอนนี้มีผู้ขอใช้บริการ ประมาณ 4พันกว่าราย จะมาติดให้ประมาณสิ้นเดือน

ไป search ใน กูเกิ้ล เห็นหลายคนก็บ่นๆ ว่ารอนานกว่าจะมาติด

ลุ้นครับลุ้น เพราะตอนนี้ใช้ของ Hutch ช้ามากๆ เปิดได้ทีละเว็บ ทำมาหากินลำบากครับ

บ้านผม รังสิต คลองสาม ธัญบุรีครับ

Comment

ที่บ้านใช้ดีไม่มีปัญหา อาการแบบนี้แล้วถ้าช่างแก้ไขหมดทุกอย่างแล้วไม่หายช่วยไม่ได้แล้ว ย้ำช่างmaxnetช่วยท่านไม่ได้แล้ว แนะนำปรึกษาช่างขอยกเลิกว่ามันเป้นแบบนี้ไม่โดนปรับได้ไหม (ไม่เชื่อก็ให้ช่างมันมาเล่นเองดูว่ามาเน่าจริงยังที่พูดป้าว 30นาทีหลุดทั้งวันไม่มีคนทนบ้าใช้หลอกครับ) แค่นี้ครับจบ เปลี่ยนไปจ่ายแพงกว่า ดีกว่าสบายใจกว่า และจะทนมันไปทำไม

Comment

Originally posted by Lhudlok View Post
                            ขอไปเมื่อ 1 เมษาครับ ตอนขอ sale ก็บอกไว้แล้วว่า คงติดได้หลังสงกรานต์
                            วันนี้ตื่นเต้นครับ ทนไม่ไหว หลังสงกรานต์มาหลายวัน เลยโทรไปถาม
                            ก็ได้คำตอบว่า ตอนนี้มีผู้ขอใช้บริการ ประมาณ 4พันกว่าราย จะมาติดให้ประมาณสิ้นเดือน

ไป search ใน กูเกิ้ล เห็นหลายคนก็บ่นๆ ว่ารอนานกว่าจะมาติด

ลุ้นครับลุ้น เพราะตอนนี้ใช้ของ Hutch ช้ามากๆ เปิดได้ทีละเว็บ ทำมาหากินลำบากครับ

บ้านผม รังสิต คลองสาม ธัญบุรีครับ
                            ทำใจครับ คนสครัมเยอะช่างไม่พอ
                            Last edited by kidnapped1; 23 Apr 2009, 20:43:06.

Comment

ของผมก็หลุดบ่อยมาก เซ็งมากครับ

Comment

Working...
                              X