Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 5000+ ร้อนเวอร์มาก ทำไงดีคับ - -"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 5000+ ร้อนเวอร์มาก ทำไงดีคับ - -"

คือเล่นไปเเปปเดียวเองอ่าคับ M/B M2N อ่าคับ เซ็นเซอ มันเพี้ยนหรือป่าวคับ = =" ตามรูปเลยอ่าคับ เล่นแค่ CS เองน่ะคับ ขึ้นมันซะ100+ T^T

คือ เเฟลชbios ล่าสุดแล้ว ทาซิลิโคนใหม่ก็แล้ว ก็เหมือนเดิมอ่าคับ เลยงง- -"

Comment

เท่าที่ผมเห็น ชิพร้อน 85 MB33 CPU คอร์แรก 57 คอร์ที่2 74

Comment

อ่าแต่ชิพก็ร้อน 85 ตั้งแต่เปิดเครื่องเลยอ่าคับ -0- แล้วเล่นๆไปซักพักนะคับ ก็ดับเลยเครื่อง -0- แล้วอุณหภูมิที่วัดจาก PC Probe มันขึ้นเรื่อยๆด้วยอ่าคับ
        Last edited by c0miCal; 22 Apr 2009, 13:03:23.

Comment

ร้อนเกินไปแล้วนะนั่น ถ้าตั้งแต่เปิดเครื่อง ลองเอามือจับดูครับ สงสัยมีเครม หุหุ

Comment

คุณ C0miCal ไล้แผ่นไดร์เวอร์ขายผมสักแผ่นสิครับ 0804504447 เอ ครับ เอาได้ทั่ว กทม เลยครับ

Comment

- - ไดร์เวอร์ โหลดเอาจากเวป www.asus.com มันจะได้อันที่อัพเดทมากกว่าเเผ่นนะคับ - -"

Comment

เอามือจับหลายรอบแล้วอ่าคับ ไม่เห็นร้อนเลยคับ -0- อากาศยังร้อนกว่า เอ่ออาการงี๊คงต้องเครม m/b ป่าวคับ -0- จะได้เคลม

Comment

โหลดแล้วมันมีหลายอันครับ เรื่องของเรื่องโหลด แล้ว งง อีกอย่างชอบของเก่า บางตัวในแผ่นมีแต่ในเวปไม่มีครับ

Comment

ท่าทางจะร้อนจริงคับ ดูจาก อุณภูมิระหว่างคอร์ ซึ่งยังไม่เคยเจอว่ามันเพี้ยน เกิน 64c โอกาสแต๊บสูงมาก อุณภูมิต่อคอร์

Comment

กรำ ร้อนจิงแล้วทำไงดีอ่าคับ

Comment

ใช้มากี่ปีแล้วครับ ของผม 5000+ บอร์โ M2N-E ซื้อเครื่องนี่้ตั้งแต่ มีนาคม ปีที่แล้ว

จนป่านนี้ OC 3.1 ซิ้งค์เดิม ไฟ 1.5 ก็ไม่ร้อน จนดับนะครับแต่ ช่วงนี้ลดลงมาเหลือ 2.8-2.9

ก็ใช้งานลื่น เย็นสบายครับผม ทั้ง 2 คอร์ เลยบางที ลองไปเครม ดูครับเผื่อได้ตัวใหม่ อิอิ จะมีเปล่าหน๋อ

Comment

ตอนนี้ผ่านมาครบ1ปีพอดีอ่าคับ -0-

Comment

555
                            ์NF7G+5000+ ของผมเมื่อวันก่อนเต็มที่เลยนะ48องษาในสภาพปกต
                            55-60ในเลวลาโหลด 60-100%ี่ิ

Comment

ของผม ก็เคยขึ้นถึง ร้อยนะ แต่ เฉพาะ โอเวอร์คล๊อก 3.1 Mhz เท่านั้นอ่ะ อัดไฟเต็มที่ ทุกอย่าง -*-

แต่มันก็ไม่ดับนะ เทส ผ่านผมก็ รีบเปลื่ยนหลับ อ่ะ ผมกลัว อิอิ

ยังไงก็ สู้ๆ นะครับถ้าไม่ไหวจริงๆก็ ลองเปลื่ยน ซิ้งค์ใหม่ไปเลย ถูกๆเยอะแยะ

Comment

Working...
                              X