Announcement

Collapse
No announcement yet.

บุ๊ตแผ่น MAC ไม่ได้ครับ ช่วยเช็คที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บุ๊ตแผ่น MAC ไม่ได้ครับ ช่วยเช็คที

บุ๊ตได้แต่ iDneb 10.5.5 ลงผ่านแต่ เห็นคอร์ เดียว มัน ดู Hidef กะตุก ไม่ไหว

อุปกรณ์ ตามลายเซนต์ครับ อัพเดท Bios แล้ว ก็ รันไม่ผ่าน

พอเข้าหน้า Darwin สักพักก็ รันไปหน้า คอมมาน แล้วก็ วุ๊บ รีตาสไปเองเลย ทุกแผ่น

XxX_x86_10.5.6_Install_Disc_Universal_Final.v2

iPC 10.5.6

iATKOS_5i

3 แผ่นนี้ รันไม่ได้เลย ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร แต่ แผ่านที่ใช้อยู่ ใช้งานได้ปกติ ไม่ชอบตรง เห็น Core เดียว เลยทำงานไม่เต็มที่

ใครรู้วิธีแก้ให้บุ๊ตแผ่นผ่าน ช่วยทีครับ

การ์ดจอ /ไดร์DVD / CPU แมครองรับคอร์เดียวครับ ก่อนลง -v -F CPUS=1 ครับ

ลองเชคนะครับ (การ์ดจออาจไม่ซับพอต/DVD ลองเปลี่ยนตัวใหม่ครับบางที่มันอ่านไม่ได้ครับ

ลองดูครับ เอาจัยช่วยครับ

Comment

Working...
    X