Announcement

Collapse
No announcement yet.

SPEC ตามนี้ซื้อการ์ดจอแรงสุดได้รุ่นไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SPEC ตามนี้ซื้อการ์ดจอแรงสุดได้รุ่นไหนครับ

SPEC ตามนี้ซื้อการ์ดจอแรงสุดได้รุ่นไหนครับ

athlonX2 3800
    **hd idd1 sata1
    MB asus M2N-MX
    ram 667 1G 800 1G
    **PSU dulux 450watt (700Bath ซื้อมาปีก่อน)

คำถาม
    1.ใส่การ์ดจอ รุ่นไหนได้แรงสุดครับ
    2.ถ้าให้แนะนำ แนะนำรุ่นไหนคุ้มๆครับ
    3.พวก phyX นี่ aTi ตอนนี้เล่นได้หรือยังอะครับ หรือยังเล่นไม่ได้หรือเล่นได้แต่กระตุกๆอะคับ

**เงื่อนไข
    -การ์ดจอเก่าคือ galaxy 7300gt ครับ เล่น last remnant แล้วกระตุกมากมาย
    -ไม่อัพเกรดอุปกรณ์อื่นนะครับ อัพแค่การ์ดจอ
    -เป็นไปได้รบกวนบอก ทั้งสองสีนะครับ nvidia กับ aTi
    -รบกวนบอกยี่ห้อหรือรุ่นของการ์ดจอด้วยก็ดีนะครับ
    -จะเล่นพวก the last remnant, star craft2, เกมส์xbox port to com,diablo3 ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำคราบ

มีงบเท่าไรละ แล้ว PSU จะเปลี่ยนใหมครับ

Comment

เปลี่ยนแค่การ์ดจอครับ
      เอาให้พอเหมาะกับ spec เครื่องผมครับ อย่าให้เล่นแล้วแฮ้งหรือ จ่ายไฟไม่พอครับ

รบกวนตอบเรื่อง phyx ด้วยนะครับ หากทั่นไหนทราบ

ขอบคุณครับ

Comment

รอ ชม ต่อไป

Comment

งบละครับ ? ถ้าจะแรงจริงยังไงต้องเปลี่ยน PSU ครับ ของเดินท่านรับไม่ไหวแน่นอน
          ส่วนการ์ดจอ รอท่านมาให้งบละกัน ^^

Comment

ผมว่าผมเคลียแล้วนะครับ

งั้นสรุปอีกทีคือ ไม่เปลี่ยน PSU

เอารุ่นดีสุด ตามที่เครื่องผมรันไหว
            แบบรันแล้วไฟตก เครื่องดับไม่เอานะครับ
            อีกคำถามคือ รุ่นสุดคุ้มที่ท่านจะแนะนำให้ผมซื้อ

ขอบคุณคราบ

Comment

เออ งั้นก็รอไปเถอะ คือแบบจะซื้ออะไร ศึกษษให้ดีแล้วกันนะครับ

คิดถึงคนตอบบ้างนะ

Comment

Originally posted by Aummeaw View Post
                เออ งั้นก็รอไปเถอะ คือแบบจะซื้ออะไร ศึกษษให้ดีแล้วกันนะครับ

คิดถึงคนตอบบ้างนะ

Comment

Originally posted by myheart46 View Post
                  ผมว่าผมเคลียแล้วนะครับ

งั้นสรุปอีกทีคือ ไม่เปลี่ยน PSU

เอารุ่นดีสุด ตามที่เครื่องผมรันไหว
                  แบบรันแล้วไฟตก เครื่องดับไม่เอานะครับ
                  อีกคำถามคือ รุ่นสุดคุ้มที่ท่านจะแนะนำให้ผมซื้อ

ขอบคุณคราบ
                  แรง !!

Comment

Originally posted by peemseed View Post
                    แรง !!

Comment

ใครจะไปกล้าแนะนำหละ PSU มัน ไม่นิ่ง ถ้าแนะไปแล้วมันตก คนแนะก็ซวยเท่านั้นเอง

ผมก็ใช้อยู่นะ PSU delux 450watt พัดลมเขียว สเปกสูงกว่าของคุณทุกอย่าง HD * 2 + DVD-RW * 2
                      VGA ATi 2600XT ใช้มา ปีกว่าแล้ว ก็นิ่ง ไม่มีปัญหา ถ้าตอนนี้ คงได้ซีรี่ 4 รุ่นกลาง-ล่างๆ

Comment

ขอบคุณครับทั่น

Comment

ผมเปลียนการ์ดจอใหม่ ยังเปลียน PSU ใหม่เลย
                          ตัวเก่า เอาไม่อยู่ - - ตอนแรกนึกว่า ซื้อมาเปลียนได้ จบ ที่ไหนได้
                          กลับต้องไปซื้อ PSU ใหม่ เหนื่อยเลยงาน นี้
                          ปล. 450W VGA XFX 9400GT น่าจะเอาอยุ่นะครับ อิอิ ราคา 1950.-
                          ปล2. ถ้าจะเอาแรงกว่านี้ก็ รุ่น 9600GT ราคาตกอยุ่ประมาณ 3500-4000.- PSU 500W+ ครับ
                          ปล3. ถ้าแรงกว่านี้ รุ้น 9800GTX GTS250 ราคาตกอยุ่ประมาณ 4000-6000.-
                          แต่ต้องต่อไฟเลี้ยงเพิ่ม 450W ที่ท่านว่ามาผมว่าไม่พอ ต้อง 650W ขึ้นไปครับ สำหรับวัตต์ไม่แท้ครับ
                          อาจ ถึง 700W เลยทีเดียว แต่ไม่คุ้มครับ การ์ดจอราคาแพงๆ ต้องมาใช้ไฟ วัตต์ไม่แท้ ใช้ไปนานๆ
                          เน่าแน่ๆ
                          Last edited by kosmos007; 23 Apr 2009, 18:40:16.

Comment

Originally posted by myheart46 View Post

3.พวก phyX นี่ aTi ตอนนี้เล่นได้หรือยังอะครับ หรือยังเล่นไม่ได้หรือเล่นได้แต่กระตุกๆอะคับ
                            ATI สามารถเปิดใช้งาน PhysicX ได้ครับ

1.ท่านต้องมี บอร์ดที่ใส่การ์ดจอได้ 2 ตัว
                            2.ท่านต้องมีการ์ดจอของ Nvidia Series8 หรือ สูงกว่า 1 ตัว (ตัวนี้จะเป็นตัวประมวลผลด้าน Physic)
                            3.ท่านต้องมี PSU ที่สามารถ จ่ายไฟ พอ สำหรับ การ์ดจอ 2 ตัว
                            4.ท่านต้องไปศึกษาหาวิธีที่ถูกต้อง ในการติดตั้งและเซ็ตค่า ในบอร์ดมีครับ หาดุ
                            5.ท่านต้องมีตังซื้อด้วยครับ

อิอิ

Comment

Working...
                            X