Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Anti virus ผมค้างอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Anti virus ผมค้างอ่ะครับ

ค้างมานานเป็นเวลา2 ช.ม.เเล้ว พอกดEnd task ปิดโปรเเกรมมันขึ้นข้อความว่า ปิดไม่ได้ ถูกระบบล็อคไว้ เเต่ว่าผมก้อยังสามารถทำอย่างอื่นได้ เเล้วถ้าผมรีสตาร์ทเครื่องเลยมันจะอันตรายไหมครับ กรณีนี้

ใช้ของค่ายไหนคะ??

Comment

ใช้ Spyware Doctor ครับ คือว่าตอนสเเกนมันจะสเเกนไปเีรื่อยๆเเล้วมันจะค้างที่22% ตรงจุดนั้น มันตรวจพบTrojan ที่มีระดัีบความเสี่ยง Medium อ่ะครับ ค้างนานมาก 2-3ช.ม. ผมก้อเลยปิดไปเลย

ถามอีกอย่างถ้าจะเพิ่มOption Anti-virus engine ของโปรเเกรมนี้ ต้องทำไงครับ

Comment

Working...
      X