overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42

Thread: Spark 9800GT น่าใช้ไหมครับ ราคา 3850บาท

OverclockZone Member inwnfs's Avatar

Default Spark 9800GT น่าใช้ไหมครับ ราคา 3850บาท

http://www.jedicool.com/pricelist.php

เห็นราคามันถูกมากเลยขอถามอะไรหน่อย
    powersupply 450Wat ของ Dulex รับไหวไหม ฮาสดิค์ 1 ลูก CPU Phenom X4 แรมอีก 2GB
    แล้วตัวนี้ดีไหมครับพอดูงบน้อย ตอนนี้ใช้ 8600GT ของ XFX อยู่ อยากเปลี่ยนกลัวไม่คุ้ม

อยากทราบสเปกของการ์ดจอตัวนี้ให้ชัดเจนกว่านี้ รู้แค่ 256bit 512MB แค่นี้นอกนั้นยังไม่รู้เลยไม่กล้าซื้อมา

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ุูก็ดีครับ งานใกล้เคียงกับ พวก palit frosa ครับ ก็น่าสนใจดี ประกันก็ 3 ปี

psu ไหว

9800GT เร็วกว่า 8600GT เป็นทุ่งครับ

OverclockZone Member vibe's Avatar

เปลี่ยนแล้วเร็วขึ้นเยอะครับ

ปล.หายี่ห้ออื่นดีกว่าใหม

OverclockZone Member inwnfs's Avatar

ตกลงไงดี

งบน้ออยอะครับ หรือไม่ก็ช่วยแนะนำตัวอื่นที่ไม่เกิน 4000 ให้หน่อยครับ ขอมือ 1 นะครับ เอาที่แรงกว่าตัวนี้ได้ยิ่งดี

OverclockZone Member

ของ Spark ก็ไม่ได้ขี้เหร่ อะไรน๊ะครับ

จากที่ผมใช้ 8500 อยู่ ก็ไม่เคยมีปัญหาไรเลยยยยย

มีแค่พัดลม มัน ตายเท่านั้นเอง เอาไปเคลม เขาก็รับโดยไม่ถามไรเลยน๊ะ

ตอนนั้น รอ 10 นาทีเองมั้ง ได้คืนและ

เปลี่ยนซิ้ง ให้ใหม่เลย แต่มันดันเอาซิ้ง 8400 มาใส่ให้ แต่ก็ไม่เป็นราย ช่างมัน เสียอีก ก็เคลมใหม่ อิอิ

OverclockZone Member vibe's Avatar

งบ 4000 เล่นตัวนี้ก็ได้ครับ ถ้าไม่เครียดเรื่องงานของการ์ดจอ งานมันจะสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้

ปล.4000 หา XFX9800GT มือ 2 สบายๆ งานเนียบมาก สวย

แล้วตัวนี้จะมีผลต่อการเล่นเกมมากน้อยแค่ไหนครับ - - เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น

Quote Originally Posted by inwnfs View Post
    แล้วตัวนี้จะมีผลต่อการเล่นเกมมากน้อยแค่ไหนครับ - - เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น
    ไม่มีครับ

เหมือนกันครับไม่ต่างหลอกครับถ้าใช้งานปกติอ่าครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

การ์ดจอ แรงๆ มือ 1

เล่นตัวนี้ไปก็ได้ครับ คุ้มนะผมว่า

Quote Originally Posted by vibe View Post
    งบ 4000 เล่นตัวนี้ก็ได้ครับ ถ้าไม่เครียดเรื่องงานของการ์ดจอ งานมันจะสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้

ปล.4000 หา XFX9800GT มือ 2 สบายๆ งานเนียบมาก สวย
    อย่าดูถูกไปครับ Spark เดี๋ยวนี้เขาก็ไม่ธรรมดานะ การ์ดเขาก็ใช้ของดีเหมือนกัน จะติดก็แค่ซิงค์ไม่สวยเหมือนคนอื่นเขาแค่นั้นแหละครับ อย่างอื่นผมว่ามาตรฐานเขาก็ไม่แพ้กัน เผลอ ๆ ซื้อ Spark นี่จะดีกว่าไปซื้อพวกรุ่นเจาะตลาดล่างของยี่ห้อการ์ดยี่ห้อดัง ๆ ซะอีกนา

ตอนนี้ใช้ 8600GT ของ XFX อยู่ อยากเปลี่ยนกลัวไม่คุ้ม
    ตัวนี้สนในจะขายต่อผมไหมครับ

OverclockZone Member Sumomo's Avatar

กล่องกระดาษแล้ว

แต่ก่อน เป็นการ์ดจอ กล่องกางเกงใน ในตำนาน

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

ใช่ตัว

9800GT 3 Slot ป่าวหว่า

OverclockZone Member trtommy83's Avatar

Quote Originally Posted by griffons View Post
    ของ Spark ก็ไม่ได้ขี้เหร่ อะไรน๊ะครับ

จากที่ผมใช้ 8500 อยู่ ก็ไม่เคยมีปัญหาไรเลยยยยย

มีแค่พัดลม มัน ตายเท่านั้นเอง เอาไปเคลม เขาก็รับโดยไม่ถามไรเลยน๊ะ

ตอนนั้น รอ 10 นาทีเองมั้ง ได้คืนและ

เปลี่ยนซิ้ง ให้ใหม่เลย แต่มันดันเอาซิ้ง 8400 มาใส่ให้ แต่ก็ไม่เป็นราย ช่างมัน เสียอีก ก็เคลมใหม่ อิอิ
    สรุปแล้วเรื่องเคลม มีแต่เสียกับเสีย อย่างน้อย เสียเวลา

OverclockZone Member kikiki's Avatar

http://www.bigitshop.com/xnews.php?newsid=73 <<< ดูนี้สิ
    มานเหมือนกันเลยน่ะนี้ ซิงค์มันอ่ะ แต่ความแรงนู๋ไม่รุ้อ่ะ ตัวไหนแรงกว่า รอท่านอื่นมาตอบต่องิ
    (ราคามันเเพงจัง 9800 )
    (4670 ถูกกว่าตั้งเยอะ )
    Last edited by kikiki; 23 Apr 2009 at 07:47:59.

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    ใช่ตัว

9800GT 3 Slot ป่าวหว่า
    ใช่ครับ

Quote Originally Posted by kongtoonarmy View Post
    ตัวนี้สนในจะขายต่อผมไหมครับ
    เอาให้น้องผมใช้ครับ

Quote Originally Posted by kikiki View Post
    http://www.bigitshop.com/xnews.php?newsid=73 <<< ดูนี้สิ
    มานเหมือนกันเลยน่ะนี้ ซิงค์มันอ่ะ แต่ความแรงนู๋ไม่รุ้อ่ะ ตัวไหนแรงกว่า รอท่านอื่นมาตอบต่องิ
    (ราคามันเเพงจัง 9800 )
    (4670 ถูกกว่าตั้งเยอะ )
    ชักจะเขวกแล้วนะเนี่ย ตกลงจะซื้อดีไหมเนี่ย

OverclockZone Member kikiki's Avatar

เช้คราคา รุ่นใหม่ๆกว่านี้ดูสิ จุ้บๆ เงิน+กะความชอบ
    http://www.bigitshop.com/shopping/pc...ds/index5.html
    ราคามันอาจไม่ตรงกับหน้าร้าน
    Last edited by kikiki; 23 Apr 2009 at 08:16:46.

ดีผมเอาก้ออยากได้

OverclockZone Member waster555's Avatar

เล่นเลยๆๆ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks