Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีถอดซิงค์vgaครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีถอดซิงค์vgaครับ

ปกติการ์ดจอที่ซื้อมาซิงค์ที่เป็นซิลิโคนแบบติดแน่นอ่ะครับ มีวิธีถอดออกยังไงบ้างครับ พอดีพัดลมมันเสีย จะได้เปลี่ยนซิงค์ไปด้วยเลย
    ละก็อีกอย่างครับ ไอ้ตัวที่เป็นพลาสติ๊กล๊อกระหว่างซิงค์กับการ์ดจอ ถอดยังไงครับ

พลาสติกให้ดูด้านหลังครับ บีบเงี่ยงให้มันเล็กลงแล้วสปริงมันจะดีดออกจากรูเองครับ

ถ้าซิลิโคนมันเหนียวมากให้ใช้งานให้มันร้อนๆครับ ซิลิโคนจะอ่อนตัว แล้วบิดซิงค์ออกครับ

Comment

ระวัง GPU แตกนะครับ เพราะอาจเจอ ซิลิโคลน แบบแข็งก็ได้ครับ
      ถ้าจะให้ดี เอาไปให้มที่ศูนย์ทำดีกว่าครับ ปลอดภัย กว่า และพัดลมก็ซื้อที่ศูนย์เลย
      แต่ปกติถ้าสินค้าอยู่ในประกันเขาเปลี่ยนพัดลมให้ฟรีนี่นา

Comment

Working...
      X