Announcement

Collapse
No announcement yet.

excelยกเลิกป้องกันแผ่นงานเฉพาะบางเซลยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• excelยกเลิกป้องกันแผ่นงานเฉพาะบางเซลยังไงครับ

คือปกติเนี่ยพอสั่งป้องกันแล้วมันจะกันไม่ให้แก้ข้อมูลเซลที่ใส่สูตรไว้ใช่มั้ยคัรบ
    แต่มันทะลึ่งมีเซลที่ต้องเหลือไว้กรองข้อมูลดันถุกล็อกไปด้วย ทั้งๆที่ก็ไม่มีสูตรอะไรเลย งงมาก
    จะแก้ให้เป็นปกติทำไงครับ

Originally posted by Freekickgundam View Post
    คือปกติเนี่ยพอสั่งป้องกันแล้วมันจะกันไม่ให้แก้ข้อมูลเซลที่ใส่สูตรไว้ใช่มั้ยคัรบ
    แต่มันทะลึ่งมีเซลที่ต้องเหลือไว้กรองข้อมูลดันถุกล็อกไปด้วย ทั้งๆที่ก็ไม่มีสูตรอะไรเลย งงมาก
    จะแก้ให้เป็นปกติทำไงครับ
    ท่านครับ ก่อน ล๊อค ท่านก็คลิกขวาที่เซลที่ต้องการกรอกข้อมูล เลือกเมนู จัดรูปแบบเซล
    ในแทบ การป้อกกัน เอาเครื่องหมายออกจากหน้า ล๊อก ครับเซลนั้นก็สามารถทำงานได้แล้วเด้อ

Comment

ขอบคุณครับ
      คนมันไม่เคยทำคับ ไอ้พอดูก้ได้ว่าสูตรมันอะไรยังไง แต่เมนูยุบยับหาไม่หมดจริงๆ แหะ

Comment

ครับ ตอบได้ก็ตอบให้ครับถ้าสงสัยไร ก็ ถาม ๆมาละกันครับ ไม่ยากเกินไปก็ตอบไม่ได้เด่วไปหา อ้างอิงมาตอบครับ

Comment

Working...
        X