Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยปรับปรุง สะเปคคอมให้ทีครับ ท่านนนน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยปรับปรุง สะเปคคอมให้ทีครับ ท่านนนน

คอมสั่งประกอบมาได้ 2 ปีกว่าแล้วคับ

พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องคอม -*-

ที่อยากจะปรับปรุงคือ

การ์ดจอ Radeon X 1600 Series
    แรม 1 GB
    ฮาสดิส 80 GB

จะถามว่า

1. การ์ดจออะครับ ไม่ทราบว่ารุ่นที่ผมใช้อยู่ Radeon X 1600 Series สามารถใช้กับโปรแกรม solidwork หรือพวก cadcam ได้ดีไหมครับ
    ถ้าต้องเปลี่ยน ช่วยแนะนำรุ่นทีครับ / ราคา

2. แรมตอนนี้ 1GB อยากจะเพิ่มอ่ะครับ ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่อะครับ

3. ฮาสดิสนี่ 80 GB ผมใช้ไป ประมาน 60 กว่า GB แล้ว อยากจะเปลี่ยนอะครับ
    ช่วยแนะนำทีครับ รุ่น / ราคา

ขอบคุณทุกท่านนะครับบบบ

ไม่ได้คิดงบไว้หรอครับ

อืมม
    1.เอ่อันนี้ไม่ทราบครับ
    2.แรม Kingston 800MHz 2GB=850 ร้านHardware House แต่ลองหาราคา750จากร้านเล็กๆครับ
    3.WD 3200AAKS 320GB =1690฿ ที่ร้านjedi

Comment

งบ แรม กับ ฮาดดิส ไม่เกี่ยงคับ

แต่งบการืดจอ ขอไม่เกิน 6 พัน >< ไหวไหมคับ งิงิ

Comment

ยากทราบ ถึงสเปค เครื่อง ครับ
        ว่าจะสามารถใส่ กะของที่ท่าน ว่ามารึ เปล่า ครับ

Comment

สะเปคเครื่อง ก็

Intel Pentium D CPU 3.4 GHZ

แรม 1 Gb

การ์ดจอ ATI Radeon X 1600 Series 256 MB

อะคับ ><

Comment

เมมบอร์ ละครับ
            จะได้รุ้ ว่า CPU ซ็อกเก็ต อะไร
            VGA เป็นแบบ AGP หรือ PCIE
            แรม บัส เท่าไร
            1.จะได้บอกว่า ใส่ VGA อะไร
            2.RAM จะได้รุ้ใส่ บัส เท่าไรครับ
            3. HDD มีแบบ SATA กะ IDE ราคาก็จะต่างกันครับ

Comment

จะบอกไงดี

คือไม่ค่อยรู้เรื่องคอมอ่ะครับ ดูไม่เป็น

ที่คุณ kosmos007 ถามมา รู้แค่ Socket 775 LGA

ไม่ทราบว่า อย่างอื่นดูยังไงหรอครับ ><

Comment

- - แย่แน่งานนี้

Comment

ไปโหลดโปรแกรม CPU-Z มาครับ ลองพิมใน Google มันจะขึ้นมาเอง 555+

เปิดโปร แล้ว ดูหน้า Mainboard ครับ ก๊อปหน้านั้นมา เลยยยยยย

อิอิ

Comment

ตามนี้อะคับ[IMG]iframe src="http://www.tempf.com/API.php" width=400 height=200 FRAMEBORDER=0 style="background-color: transparent" allowtransparency="true"></iframe>[/IMG]

Comment

อะไร อะครับ

Comment

Working...
                      X