Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเซียนเรื่อง6800XTช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเซียนเรื่อง6800XTช่วยแนะนำด้วยครับ

คือว่าผมซื้อ6800XTมามือ2แล้วพอลงไดร์เวอร์เสร็จหน้าจอมันดับทุกทีเรยอะครับ มีคนบอกว่าPSUที่มากะเคสนั่นไฟไม่พอ ให้เปลี่ยนเป็นของEner ผมกัวว่าเปลี่ยนแร้วยังใช้ไม่ได้เพราะว่าVGAผมมือ2 ที่ว่าไฟไม่พอนี่จริงป่าวครับ กลัวเสียค่าPSUฟรีอีก
    ปล.ตัวVGAไม่มีที่ต่อไฟเลี้ยงเพิ่มเรยอะครับ
    PCIE.ของGALAXY อยากร้องไห้

ช่วยหน่อยนะคร้าบบ พอดีผมมะเคยเล่นพวกของแรงๆเรย เพิ่งทำงานหาเงินใช้เองได้เรยหันมาสนใจอะครับ ความรู้ผมแค่หางอึ่ง ใครทราบกรุนารบกวนด้วยครับ พี่ๆ

Comment

คือว่าผมซื้อ6800XTมามือ2แล้วพอลงไดร์เวอร์เสร็จหน้าจอมันดับทุกทีเรยอะครับ มีคนบอกว่าPSUที่มากะเคสนั่นไฟไม่พอ ให้เปลี่ยนเป็นของEner ผมกัวว่าเปลี่ยนแร้วยังใช้ไม่ได้เพราะว่าVGAผมมือ2 ที่ว่าไฟไม่พอนี่จริงป่าวครับ กลัวเสียค่าPSUฟรีอีก
      ปล.ตัวVGAไม่มีที่ต่อไฟเลี้ยงเพิ่มเรยอะครับ
      PCIE.ของGALAXY
      ----------------------------------------------------------------------------
      เครื่องท่าน..สเป็กอะไรครับ PSU เท่าไหร่ ผมก็ใช้อยู่ครับ 6800XT ใช้ดีไม่มีงอแงครับ

Comment

ถ้าก่อนลงไดเวอยังใช้ได้
        พอลงไดเวอแล้วเสร็จแล้วดับ ปัญหาน่าจะมาจากไดเวอนั่นแหละครับ
        ลองโหลดตัวใหม่ๆมาดู

Comment

PSUที่มากะเคสอะครับ ไฟมันมาไม่เต็ม แต่เปลี่ยนแร้วจะหายไหมครับ กัวว่าเปงที่การ์ดจอ แต่ปกติถ้าPSUที่มากะเคสราคา1200 มันไม่น่าจะพอใช่ไหมครับ เปลี่ยนมีแววว่ามันหายไหมครับ

Comment

ลอง uninstall driver ตัวเก่าออกไปก่อนสิครับ แล้วค่อยลงใหม่
            เพราะก่อนลงก็ใช้ได้ไม่น่าจะเกี่ยวกับไฟนะครับ
            อีกอย่าง 6800 กินไฟไม่มากนะครับ ยังไม่ไช่ตัวใหม่
            ที่กินไม่รู้จักพอ เหอๆ

Comment

Working...
            X