Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง macbook จีนหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง macbook จีนหน่อยครับ

ผมกำลังซื้อน้อง Macbook สีขาวสิ้นเดือนนี้แล้วครับ แต่พอดีมีเมลล์เพื่อนส่งเวบลิ้งมาให้ ก็เลยตกใจว่าทำไม Mac ในจีนมันถูกจัง เรยขอถามเซียนแม็กใน OCZ หน่อยคร้าบบบบ ว่ามันจะดีหรือเปล่า วิเคราะห์ให้หน่อยครับ
    http://www.dhioffer.com/goods.php?id=312
    คำถามเพิ่มเติม
    1. ถ้าซื้อ Mac จีนมาแล้วคีบอร์ดคงไม่เป็นภาษาไทย ถ้าเอามาเปลี่ยนคีบอร์ดมันจายากไปมั้ย
    2. Mac ต่อกับอุปกรณ์ USB ต่างๆที่ไม่ใช่ของแม็กมันจารู้จักกันมั้ยครับ เช่น USB HUB จีนแดง หรือ อุปกรณ์ port usb ต่างๆ

ขอบคุณมั่กๆคร้าบบบบ

Originally posted by j_di21 View Post
    ผมกำลังซื้อน้อง Macbook สีขาวสิ้นเดือนนี้แล้วครับ แต่พอดีมีเมลล์เพื่อนส่งเวบลิ้งมาให้ ก็เลยตกใจว่าทำไม Mac ในจีนมันถูกจัง เรยขอถามเซียนแม็กใน OCZ หน่อยคร้าบบบบ ว่ามันจะดีหรือเปล่า วิเคราะห์ให้หน่อยครับ
    http://www.dhioffer.com/goods.php?id=312

คือมันก็คล้ายๆการไปซื้อที่ USA ล่ะครับต้องมาติกสติกเกอร์ที่คีย์บอร์ดบางทีได้ Mac ปลอมนะ
    ผมว่าถ้าจะซื้อก็ซื้อในไทยเลยดีกว่าการสั่งจากต่างประเทศมีความเสี่ยงหลายๆอย่างครับ

1. ถ้าซื้อ Mac จีนมาแล้วคีบอร์ดคงไม่เป็นภาษาไทย ถ้าเอามาเปลี่ยนคีบอร์ดมันจายากไปมั้ย
    ไม่ต้องเปลี่ยนครับซื้อสติกเกอร์มาติดครับ
    2. Mac ต่อกับอุปกรณ์ USB ต่างๆที่ไม่ใช่ของแม็กมันจารู้จักกันมั้ยครับ เช่น USB HUB จีนแดง หรือ อุปกรณ์ port usb ต่างๆ
    มันจะรู้จักเองครับ

รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมอีกครับ

Comment

Originally posted by chatchai0349 View Post
      รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมอีกครับ
      ขอบคุณสำหรับคำตอบคร้าบบบ เห็นราคามันล่อใจอ่ะครับ คูณๆมานี่ตก 18000-20000 เอง ในไทยตั้ง 38000 ***งกันไกลเรยยย ***งกันขนาดนี้ไม่รู้ว่าปลอมรึป่าว เอิ้กๆๆๆๆ

Comment

ราคาน่ากลัวว่าจ่ะ ปลอม

Comment

ผมว่าอย่าว่าแต่ปลอมเลยคับ ราคาแบบนี้จะโกงเอาด้วยสิ

Comment

ซื้อไทยดีสุดเเล้ว
            คับ มีปัญหาก้ชิวๆ

Comment

Originally posted by j_di21 View Post

เคยได้รับเมลมาจากเวปนี้เหมือนกันครับ เข้าไปดูราคามันถูกเว่อร์ๆไปหน่อย คิดดู กล้อง Nikon D700 บ้านเราขาย 70K กว่าๆ ไอ้เวปนี้ขายซะ 30K เองได้มั้ง........
              ดูไม่น่าเชื่อถือเท่าไรครับ...............

หรือใครเคยสั่งจากเวปนี้แล้วไ้ด้ของจริงก็รีวิวให้ดูมั่งนะครับ อยากรู้จริงๆ เพราะมันถูกจนน่าเย้ายวนใจ

Comment

ราคา Macbook ที่จีนในศูนย์จะแพงกว่าที่ไทยนะครับ
                ส่วนตามร้านทั้วเป็นที่เป็น dealer นั้นก็ขายแพงกว่าครับ
                ส่วนในเวปนั้น เชื่อถือไม่ได้แน่นอนครับ เพราะเพือนเคยลองสั่งเวปที่เป็นแบบนี้เหมือนกัน โดนไปครับ - -'

Comment

ไม่ควรไปฝากความหวังอะไรไว้กับจีน

Comment

จะยังไงก็แล้วแต่ อย่าซื้อแมคบุคไวท์ เพราะมันร้าว เชื่อเถอะไปหาอ่านตามฟรีแมคครับ
                    และผมเองก็คอนเฟิร์มว่าร้าวแน่นอนไม่มากก็น้อย

Comment

แมคบุค ที่ผมสั่งไปก็มาจาก เซี่ยงไฮ้น่ะครับ
                      เป้นเครื่องเคลม ได้เครื่องใหม่ส่งผ่าน DHL

แต่ก็สามารถเคลมได้ เครื่องที่ ๓ มาจากสิงค์โปร์

ส่งผ่าน applestore.th

Comment

Working...
                      X