Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram Bus 1800 ใส่ไปบอร์ดจะเห็นBusเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram Bus 1800 ใส่ไปบอร์ดจะเห็นBusเท่าไหร่ครับ

ผมดูใน Spec ASUS Rampage ll Extreme
    ความเร็วที่รับรองนั้นที่ DDR 1800 (OC) , DDR1600 (OC), DDR 1333 และ DDR1066Mhz ครับ ส่วนภาคจ่ายไฟของ RAM นั้นเป็นแบบ 3 เฟส

ไม่เข้าใจว่าที่มี (OC)ต่อท้ายคือยังไง ถ้าผมซื้อ 1800 มาใส่ไป จะเห็น 1800 เลยรึป่าวครับ

ไม่ครับจะต้องเข้าไปปรับในไบออสให้เป็น 1800

Comment

ถ้าปรับใน BIOS แล้วมันจะจ่ายไฟเพิ่มขึ้นรึป่าวครับ หรือจ่ายไฟเท่าเดิม

Comment

ว่าผมเท่าเดิม แต่แนะนำให้เพิ่มไฟไปอีกนิด เพื่อการหายใจที่ดีขึ้น อิอิ

Comment

ไปปรับไฟให้ตรงกับแผงให้มันตรงกับ spec ตาม package ก็พอ

Comment

Working...
          X