Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ E8400 อุณภูมิเท่ารัยกันบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ E8400 อุณภูมิเท่ารัยกันบ้าง

ผมใช้ตัว E8400 E0 + EP45-UD3R + Trueblack(พัดลม 1 ตัว) + MX-2
    อุณภูมิตามรูป เลยครับ ผมคิดว่ามันร้อนๆ ไปหน่อย ตอนนี้หน้าร้อนเลยไม่อยากลาก
    ถนอมๆ มันไว้ก่อน เคยลากไป @5.0 Ghz. Ide อยุ่ 69 - 72 C.
    อยากทราบอุณภูมิ E8400 ของหลายๆ ท่านใน OCZ หน่อยครับว่าเท่ารัยกันบ้าง
    เพราะผมรู้สึกว่าของผมจะร้อนผิดปรกติ

Last edited by RmOz; 22 Apr 2009, 20:48:40.

ผม@4.0 Ghz Idle 42 Full 57

Comment

ช่วงนี้ Onair Onwater จำศีลครับ อากาศมันร้อน ยกเว้นแต่พวกเล่น DryIce LN2

Comment

Originally posted by khunnooi View Post
        ผม@4.0 Ghz Idle 42 Full 57
        ได้ลองแระครับ อัดไป 4.0 ก้ออุณภูมินี้ครับ - -
        Last edited by RmOz; 25 Apr 2009, 02:06:48.

Comment

ไม่มีแอร์ครับเคสเปิดโล่งใช้ V.8ครับช่วงกลางวันอากาศร้อนจัดๆก็ประมาณ 45 ครับ

Comment

ดันๆ

Comment

โห แต่ละท่านเย็นๆ ทั้งนั้น ผมไปแค่ 3.6 อุณภูมิก็ล่อไปที่ 40-45 ตอน Idle 70-80 ตอน Full Load แล้วครับ ใช้ซิงค์เดิมๆ สงสัยผมทาซิลิโคนหนาไปแน่เลยครับ

Comment

ของผม 4.5 ไม่แอร์ 68-75 ไม่รู้ร้อนไปหรือเป่า

Comment

4.5 = ฟูลเทส 100+ / เล่นเกมส์ 86

Comment

เอามาฝาก..พึ่งแลกบอร์ด P5Q Deluxe จากท่าน Pond เชียงใหม่มาวันนี้เอง
                    ตะก่อนใช้ P5K + V8ลากไปที่ 4.0Ghz กดไฟ ไปตั้ง 1.337
                    พอมาจับคู่กับ P5Q Deluxe เลยจับเทสกับซิ๊งค์เดิมๆดูไฟนิ่งมาก+กินไฟน้อยลง
                    เดี๋ยวได้ MX2 มาทาคู่กับ V.8 จะลากไปที่ 4.5 แล้วจะเอาผลมาฝากครับ
                    ขอบคุณท่าน Pond มากที่ยอมแลกไม่งั้นลำพังผมคงไม่มีปัญญาหาซื้อมือหนึ่งมาใช้ครับ

Comment

ของผมไม่คล๊อก ไม่แอร์ เปิดเช้ายันเย็น Idle 42 องศาครับ

Comment

เย็นกว่าเดิมหน่อย ไม่ได้ OC นะ

Comment

ร่วมด้วยครับ ห้องผมไม่แอร์ ฟูลโหลประมาณ 54-55 ครับ ระบบระบายความร้อน ผมใช้ Custom WaterCooler ครับ

Last edited by sompong99; 24 Apr 2009, 11:43:38.

Comment

ห้องไม่แอร์ครับ ผมใช้ Ultra120 Extreme ครับ Full Load 65-68 ครับ

Comment

ร้อนนะ เนี่ย ผมไฟ 1.70 idle 43-45 เองครับ

Comment

Working...
                              X