Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาของแรงมาฝากครับ + สงสัยว่ามีใครเคยลองใช้ยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาของแรงมาฝากครับ + สงสัยว่ามีใครเคยลองใช้ยัง

นั่งคิดโน่นคิดนี่ไปเรื่อยๆ อยู่ดีๆก็คิดอาไรได้ตลกๆ น่าจะใช้ดี สำหรับคนที่อยาก OC หนักๆ + ต่อเนื่อง + ไม่ต้องดูแลมาก ... แต่ ... คงจะรก(ไม่)นิด

ไม่เคยเห็นมีใครพูดถึง ไม่เห็นมีใครเคยใช้ หรือ search ไม่ทั่วก็ไม่แน่ใจ

เลยเอามาฝากให้ดูเล่นกัน ... เผื่อใครทุนหนา อยากลอง (ส่วนตัวผม อยากเห็นผลนะ)

http://www.hailea.com/e-hailea/product1/HC-100A.htm

... มันคือระบบทำความเย็น สำหรับ ตู้ปลาทะเล นะครับ ...

มันจะเกิดหยดน้ำรึเปล่าครับนั่น

Comment

จะเอาไป ทำน้ำเย็นเหรอครับ เค้าท่าดีนะ

Comment

เกรงว่า ถ้ามันราคาสองสามหมื่น ซื้อพวก PhaseChange หรือ 2Stage น่าจะตรงเป้ากว่า อิๆ

Comment

- เรื่องเกิดหยดน้ำเนี่ย ... น่าจะไม่เป็น(มั้ง) มันตั้งความเย็นได้นะครับ ว่าจะเอาเย็นขนาดไหน (คงแล้วแต่รุ่นมั่งอีกนั่นละ)

- ทำให้น้ำเย็นครับ ... มีคนเห็นด้วยแล้ว อิอิ

Comment

ท่าเครื่องมัน1000-2000ก้จะซื้อนะ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
              เกรงว่า ถ้ามันราคาสองสามหมื่น ซื้อพวก PhaseChange หรือ 2Stage น่าจะตรงเป้ากว่า อิๆ
              ไอ้พวกนั้นมันระบบเดียวกับแอร์ไม่ใช่รึครับ ... เท่าที่รู้ มันจะใช้ท่อโลหะเดินตลอดทางเลย . แล้วมันทำเองไม่ได้ ถ้าเครื่องมือไม่ถึง

... แต่ ของผมนี่มัน ทำให้น้ำเย็น .. มันน่าจะสะดวกในการนำมาใช้งานมากกว่าเยอะนะ . ไม่เย็นจัดมากขนาดเกิดหยดน้ำด้วย สบายใจกว่าเยอะ
              ... ใช้ถังสำรองน้ำนอกเครื่อง ใหญ่หน่อย แล้วทำให้น้ำเย็นก่อนส่งเข้าไปที่ CPU น่าจะช่วยได้เยอะโข (สำหรับห้องไม่เปิดแอร์เนี่ยละ ตัวสำคัญ)

ราคานี่ รู้สึกว่าตั้งแต่ 8000 - 20000+ (บาท)ครับ แหะๆๆๆ

Comment

- -เอาไปซื้อแอร์มาใช้ดีก่า คนจะได้เย็นด้วย

Comment

เห็นด้วย ซื้อแอร์ 55+

Comment

ทำ Temp ติดลบไม่ได้ ... ราคาสูง ... ประเด็นตกไป ... ><

Comment

20000 เอาไปซื้อชุดน้ำเทพๆ ก็เย็นละ ได้ทั้งเครื่องเลยมั้งเนี่ย งบ2หมื่นอ่ะ

Comment

ผมว่านะเอา

มาดัดแปลงน่าจะง่ายกว่า
                        Last edited by LineBacker; 23 Apr 2009, 22:38:49.

Comment

Originally posted by saknow View Post
                          เห็นด้วย ซื้อแอร์ 55+
                          +1 เห็นด้วย ไม่ก็เล่นชุดน้ำ

ตามในภาพ จขกท. ตัวนั้นราคาแพงมากๆ คนเล่นไม้น้ำ เลี้ยงกุ้ง ตู้ทะเล รู้ดีครับ

ผมเล่นไม้น้ำอ่ะครับ

Comment

ของเค้าดีจริงนะ แต่มันแพงเอาเรื่องเลย
                            ลองเอาแอร์ที่ใช้กับเครื่องจักรมาใช้แทนคงจะดี
                            Last edited by RIN382524; 30 Apr 2009, 07:08:22.

Comment

สั่งทำท่อ LN2 5-6 พัน + ถังใส่ LN2 50 ลิตรมือสอง 12000 น่าจะโอ กว่าได้ติดลบแค่ "90 กว่าๆ เอง"

Comment

Working...
                              X