Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาร์ดดิสideกับSata1 อันไหนไวกว่ากันอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาร์ดดิสideกับSata1 อันไหนไวกว่ากันอะ

คือว่าเมนบอร์ดผมถ้าใส่ฮาร์ดดิสSata2 มันก็จะเป็นSata1

แต่ตอนนี้ผมใช้ ide อยากทราบว่า Sata1 กับ ide อันไหนไวกว่ากัน และเยอะไหม

ตอนนี้จะซื้อ ฮาร์ดดิส Sata2 เพราะถูกกว่า ide มากมาย *0*

ขอบคุณมากครับ

SATA เร็วกว่า iDE อยุ่แล้วครับ

Comment

IDE 100MB/s
      SATA 150 MB/s
      SATAII 300MB/s

ที่บอกว่า ถ้าใส่ sata2 จะเป็น1 เอาจัมเปอร์หลังฮาร์ดดิสออกยังครับ

Comment

Originally posted by TheeTa View Post
        IDE 100MB/s
        SATA 150 MB/s
        SATAII 300MB/s

ที่บอกว่า ถ้าใส่ sata2 จะเป็น1 เอาจัมเปอร์หลังฮาร์ดดิสออกยังครับ
        เมนบอร์ดผม Asus P4S800D-X พี่ๆ ในนี้บอกว่า เมนบอร์ดผมรับได้แค่ Sata 1 ถ้าเอา ฮาร์ดดิส Sata2 ใส่ไปมันก็รับได้ แค่ Sata1 และ ที่พี่บอกว่า ถ้าเอาจัมเปอร์หลังฮาร์ดดิสออก มันจะรับ Sata 2 ได้หรอครับ

Comment

Originally posted by moonset View Post
          เมนบอร์ดผม Asus P4S800D-X พี่ๆ ในนี้บอกว่า เมนบอร์ดผมรับได้แค่ Sata 1 ถ้าเอา ฮาร์ดดิส Sata2 ใส่ไปมันก็รับได้ แค่ Sata1 และ ที่พี่บอกว่า ถ้าเอาจัมเปอร์หลังฮาร์ดดิสออก มันจะรับ Sata 2 ได้หรอครับ

อ่ นึกว่ารับ2ได้ ถ้าเอาออกจัมเปอร์ก็รับไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by TheeTa View Post
            อ่ นึกว่ารับ2ได้ ถ้าเอาออกจัมเปอร์ก็รับไม่ได้ครับ
            ครับผม รับได้แค่ Sata 1 ก็ดีแระ ยังไวก่า ide แถมถูกกว่า *0*

จะซื้อฮาร์ดดิสไว้โหลดบิต เก็บหนัง ซีรี่ย์ *0*

Comment

Working...
            X