Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง driver การ์ดจอ แล้วจอเละ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง driver การ์ดจอ แล้วจอเละ

หลังจากที่ลองอัพเดทรุ่นการ์ดจอ จาก 178.13 เป็น

NVIDIA Forceware 182.50 WHQL XP

แล้วจอเละเทะ ไม่รันเข้าหน้า windows

ไม่ทราบสาเหตุครับมาจากอะไร ช่วยทีน่ะคับผม

การ์ดจอผม EVGA 9800GTX+ ครับ

ก่อนจะลงไดร์เวอร์ใหม่ได้Removeของเก่าแล้วrestartเครื่อง รึยังครับ

Comment

ถ้าท่านมี 2 จอ แนะนำให้เปิดทั้ง 2 ตัวครับ

ถ้ามีจอเดียว ลองถอดสายแล้วกด reset หลายๆรอบเอาครับ เดี่ยวก็ได้

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
        ก่อนจะลงไดร์เวอร์ใหม่ได้Removeของเก่าแล้วrestartเครื่อง รึยังครับ
        ขอบคุณมากคับ

แก้ไขเรียบร้อย ปรกติเป็นคนมักง่ายไม่ยอม remove ของเก่าออกก่อน ลงทับ ๆ ไป

ปรกติเจอโปรแกรมลงทับไปมันไม่มีปัญหาอะไร

เจอของจริงก้อวันนี้แล้ว ได้บทเรียนเข้าหัวไปเลย

Comment

Working...
        X