Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไอ้ Week25 อะไรประมาณนี้อะครับคืออะไรหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไอ้ Week25 อะไรประมาณนี้อะครับคืออะไรหรอ

Week แปลว่า สัปดาห์ ใช่ไหมครับแล้วหมายถึงอายุการใช้งานหรอครับ ช่วยตอบผมที

ประมานว่า ผลิตเป็นครั้งที่เท่าไร

แต่ละครั้งอาจมีเปลี่ยนแปลงขั้นตอนเล็กน้อย ทำให้ ได้ผลงานที่แตกต่างกันเล็กน้อย

เช่น Overclockz ได้ไม่เท่ากัน หรือไม่ก็ ความร้อนต่างกัน กินไฟต่างกัน

Comment

week คือสัปดาห์ที่ผลิตชิปตัวนั้นๆครับโดยคิดในหนึ่งปี(หนึ่งปีมีกี่สัปดาห์หว่า)
      ดังตัวอย่างคือ ผลิตสัปดาห์ที่ 27 ของปี 2004

Comment

แล้ว week ของคุณ zman มันของแรมไม่ใช่เหรอครับ แล้วของ cpu มันดูยังงัยอ่ะ หรือตัวเดียวกันครับ ผมไม่รู้อ่ะ อยากรู้

Comment

Originally posted by dears View Post
          แล้ว week ของคุณ zman มันของแรมไม่ใช่เหรอครับ แล้วของ cpu มันดูยังงัยอ่ะ หรือตัวเดียวกันครับ ผมไม่รู้อ่ะ อยากรู้
          cpu ดูที่ข้างฝากล่องเลย

เช่นในรูป week 24

Comment

ผมคงตาไม่ดีครับ ดูตรงไหนเหรอครับว่า week 24

Comment

FPO/BATCH# Q624A052

week 24

Comment

ขอบคุณครับ เพิ่งรู้ว่าดูตรงนี้ งั้นของผมก็ week38 ใช่ป่ะ
                FPO/BATCH #: 7638B103
                PACK DATE : 01/25/07

Comment

แม่นแล้ว

Comment

แล้วเราจะรู้ได้ไงว่า Week ไหนดีไม่ดีครับ

Comment

^
                      ^
                      ^
                      ต้องไป(แอบ)ดูของคนอื่นลากกันครับ

Comment

Working...
                      X