Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec นี้เล่น Crysis High กับ Very High ลื่นมั้ยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec นี้เล่น Crysis High กับ Very High ลื่นมั้ยครับ?

CPU : Intel Q8200 2.33 MHz. FSB 1,333 MHz.
    RAM : G.SKILL PK 800MHz. 2GB x 2 CL 4-4-4-12
    VGA : Asus EAH3870 OC

เล่น Crysis Warhead พอจะลื่นมากมั้ยครับถ้าปรับเป็น High หรือ Very High ง่ะ

็High น่าจะไหว Very High ยากนิดๆ

Comment

High ได้ แต่ very high อาจมี ตุกนิดนึง

Comment

very high ยิ่ง dx10 ยิ่งไม่รอด

Comment

เปลี่ยนจาก Q8200 เป็น E8400 ลื่นแน่นอน

Comment

Originally posted by converseboy View Post
            เปลี่ยนจาก Q8200 เป็น E8400 ลื่นแน่นอน
            Q8200 แรงน้อยกว่า E8400 เหรอครับ?

Comment

เล่นความละเอียดแค่ไหนครับ
              ถ้า1280*1024 high สบาย
              แต่ถ้า1680*1050 high มีกระตุกบางฉาก

Comment

Originally posted by blueforce View Post
                Q8200 แรงน้อยกว่า E8400 เหรอครับ?
                เล่นเกมนี่

E8400 กินขาดครับ

แรงกว่า Q8200 แน่นอน

Comment

High กระตุกเป็นบางฉาก Very High ไม่ไหว

Comment

Originally posted by blueforce View Post

Crysis รู้สึกจะไม่ซัพ 4 หัวนะ เลยมาวัดกันที่สัญญาณนาฬิกา E8400 ก็เลยแรงกว่า

Comment

high เล่นไหวแต่แอบกระตุกบ้างเล็กน้อยน่ะคับ จขกท.

ของผมเองก็....
                      ภาค Nomad เล่นได้ ปรับได้สุดแค่ high หลบหยักได้แค่ x4 มากกว่านั้น เรตตกฮวบฮาบ ต้อง OC ถึงจะลบ x6 ไหว แต่ยังปรับสุดไม่ได้อยู่ดี TT^TT

ภาค warhead ปรับ Very high นี้ เลิกเล่นดีกว่า ฮ่า ๆๆๆๆ

Comment

สเปคคล้ายๆ ผมเลย เล่น high ก็สวยแล้ว ถ้าเล่นบน Vista รู้สึกหน่วงๆ นิดหน่อยเวลาที่มากันเยอะๆ แต่สบายๆ ครับ high ก็สวยแล้ว

Comment

ผมว่า high กะ very high นี่แทบจะไม่แตกต่างกันเท่าไรเลยครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

เฟรมตกครับ

Comment

X2 6000+
                              RAM 1Gx2
                              PCI-E HD3870 512 DDR3

ของผมจอ 22นิ้ว ปรับสุด ปิด AA ไม่มีกระตุกอะครับ
                              แล้วท่านคิดว่า สเปคท่านแรงกว่าเครื่องผมใหมละครับ
                              ถ้าคิดว่าแรงกว่าก็ไม่มีปัญหาหรอกครับถ้าจะเปิดสุด ผมคอนเฟริม
                              ลง XP เป็นใช้ได้ครับ

Comment

Working...
                              X