Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Power Supply หน่อยครับ เลือกไม่ถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Power Supply หน่อยครับ เลือกไม่ถูก

ระหว่าง
    Tagan TG600 U38 กับ 2710 บาืท Hardware House (เท่าที่อ่านมาเค้ามีเสียง จี่)
    iCute Titanium Pro 650 2690 บาท TK

เลือกตัวไหนดีครับ Tagan รุ่นนี้ ไม่ทราบว่ามีไฟ มั้ยครับ

MB ECS A790GXM-A
    CPU PHENOM 9950
    Ram GEIL ULTRA 1x2Gb 1066MHz
    VGA 4870x2
    HDD 2
    CD Rom 1
    Sound Card Asus Xonar DX

ไม่ OC ครับ ไม่ทราบว่า อุปกรณ์ ทั้งหมดนี้ จะเลือกใช้ PSU ตัวไหนดีครับ

ถามอีกหน่อยครับ ว่าระหว่าง
    Nvidia 295
    4870x2
    4890 CF

แบบไหนคุ้มค่ากับราคา และความแรงที่ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ
    Last edited by neopalm; 22 Apr 2009, 23:22:57.

iCute Titanium Pro

Comment

Tagan TG600 U38
      peak เยอะดี
      ส่วนเสียงจี่ก็วัดดวง ใช่ว่ารุ่นอื่นจะไม่มี

Comment

VGA โหดมาก...Tt 650w+ เลยครับ อิอิ

Comment

iCute ก็น่าจะดีนะครับ เห็นเขาชมกันมา

ไม่เคยลองเหมือนกัน แต่เห็นราคากับวัตต์ มันน่าจะคุ้มกว่าครับ

Comment

ถ้าจะเอา Tagan 600wเอาตัว u37ดีกว่าครับพีกได้ถึง700wเลยนะถูกกว่าด้วย 2420เอง
            Last edited by :[HARDMAN]:; 23 Apr 2009, 07:42:20.

Comment

VGA 4870x2 หาสัก800w+ ก็น่าจะดี อุ่นใจ

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
                ถ้าจะเอา Tagan 600wเอาตัว u37ดีกว่าครับพีกได้ถึง700wเลยนะถูกกว่าด้วย 2420เอง
                ไม่ทราบว่า Peak คืออะไรเหรอครับ ไม่รู้จริงๆ เหมือนกับ Over Load รึป่าว ครับ
                แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่า PSU ตัวไหน Peak ได้เยอะ

Comment

TT750/850w ครับ
                  ส่วน ถ้ามีการ์ด 295 ครับ
                  ถ้าชอบการ์ดแดง 4890cf เลยครับ

Comment

แล้ว TG600 U38 มันมี PCI-E 6 Pin 2 สาย
                    ไม่มี 8 pin จะต่อกับ 4870x2 ยังไงอ่ะครับ ตัวนี้ใช้ 6+8 pin ใช่มั้ยครับ

Comment

Tagan TG ไม่มีไฟนะครับ ยิ่งเป็นรุ่น U37 ไม่แนะนำเลย efficient ประมาณ 70% งบนี้ iCute ดีกว่าครับ

Peak คืออัตราการจ่ายไฟสูงสุดที่ PSU ทำได้ในช่วงเวลาสั้นๆ

Comment

iCute Titanium Pro 750 watt มีสาย 6+2pin สองสาย
                        ใช้ 4890 Crossfire ได้มั้ยครับ
                        หรือว่าต้องใช้ รุ่น 900watt มีสาย 6+2pin สี่สาย

มีใครทดสอบหรือให้คำตอบผมได้บ้าง ว่า 4870x2 กับ 4890 crossfire ตัวไหนจะแรงกว่ากัน
                        ขอบคุณครับ
                        Last edited by neopalm; 23 Apr 2009, 10:37:39.

Comment

^
                          ^
                          900w ยังเสียว

Comment

การ์ดจอท่านรับประทานไฟเยอะเลยนะ 650w จะไหวหรอ เลือก TT 750w ไปเลยดีกว่าแพงหน่อยแต่อยู่ยาว

Comment

iCute Titanium Pro ผมใช้ 750 W ครับ เพิ่มอีกหน่อย

Comment

Working...
                              X