Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเป็คคอมผมให้ทีครับ ว่ามันควรจะขายทิ้งซื้อใหม่ หรือว่าอัพดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเป็คคอมผมให้ทีครับ ว่ามันควรจะขายทิ้งซื้อใหม่ หรือว่าอัพดี

อยากได้คอมแบบที่เล่นเกมเน็กเจนได้ เอาแบบภาพสวยกว่า 360 เลยนะครับ แบบลื่นๆไม่มีกระตุกเลยอะ พวก สามก๊ก ทั้งวางแผนและตลุย crysis cod ไรงี้ทั่วๆไปนะครับ ไม่รู้ว่าคอมอย่างผม ควรจะเอาไปอัพ หรือเอาไปขายแล้ววื้อใหม่เลยดี สเป็คผมเป็นแบบนี้ครับ ช่วยแนะนำหน่อย

cpu core 2 duo 2.4ghz
    ram 2 gb
    mainboard P5LD2-X/1333
    hdd 90 GB
    VGA Geforce 7300 gs

อัพ กะขายทิ้ง อย่างไหนดีกว่กานครับ
    แล้วคอมแบบที่เล่นเกมเน็กเจนได้สบายภาพสวยกว่า 360 อย่างว่า ลื่นไหลคล่องมีความสุขสนุกสนานนี่ ช่วยจัดให้หน่อยนะครับ งบประมาณสักเท่าไหร่ดี ผมไม่รุ้เหมือนกัน

ถ้าจะอัพคุณมีงบเท่าไรละ

Comment

ถ้าจะต้องอัพ งบสักไม่เกินหมื่นครับ

Comment

ถ้าจะอัพคงเหลือแต่ ram ที่น่าจะใช้เดิมๆได้ สรุปขายมันยกเซ็ตแล้วประกอบใหม่ไปเลย ว่าแต่จะเสียเงินซักเท่าไหรดีละ หึหึ

Comment

ถ้าจะต้องซื้อใหม่ผมไม่แน่ใจ อาจจะขอให้แม่ช่วยออกครึ่งนึง งบก้มีถึงสองหมื่นครับ ตกลงจะซื้อใหม่หรืออัพดีครับเนี่ย ปล. มีเพื่อนขอซื้อคอมต่อจากผมไว้แล้วให้ราคาสี่พัน คุ้มมั้ยครับ

Comment

Originally posted by juthatape View Post
            ถ้าจะต้องอัพ งบสักไม่เกินหมื่นครับ
            ลองอัพดูนะ งบไม่เกิน 10k ใช่ไหม
            CPU: Duo Core E5300 2.60GHz -2990
            HD:WESTERN DIGITAL 160GB -1390
            MB:ASUS P5KPL/1600 -2300
            VGA:SAPPHIRE 4670 512/GDDR4 -2890
            Total:9,570

Originally posted by juthatape View Post
            ถ้าจะต้องซื้อใหม่ผมไม่แน่ใจ อาจจะขอให้แม่ช่วยออกครึ่งนึง งบก้มีถึงสองหมื่นครับ ตกลงจะซื้อใหม่หรืออัพดีครับเนี่ย ปล. มีเพื่อนขอซื้อคอมต่อจากผมไว้แล้วให้ราคาสี่พัน คุ้มมั้ยครับ
            มีงบ20k +ขายตัวเก่าด้วยได้ 24kใช่มะ

CPU:Core2 Duo E8400 3.00GHz / LGA775 / 1333 MHz -6250
            RAM:G.SKILL DDR2 4PQ/800 (2GBX2) CL 5-5-5-15 -1950
            MB:ASUS P5QL- E P43+ICH10R -3750
            VGA:EVGA GTS250 512 DDR3 OVERCLOCKED -5800
            HD:WESTERN DIGITAL 320GB -1690
            DVD-RW: -850
            PSU:iCute TiTaNium 650W -2390
            Case: 1200

ToTal:23,880

ถ้ามีงบถึง2 หมื่น ผมแนะนำขาย ตัวเก่าทิ้ง
            คุณว่าิตัวไหนแรงกว่ากันละครับ

Comment

^ ^

ตามเรปบนเลย -*-

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                ^ ^

ตามเรปบนเลย -*-
                ผมอ่านเรปคุณทีไรผมต้องมองหน้าน้องเค้าทุกที
                Attached Files
                Last edited by gamoball; 23 Apr 2009, 02:40:42.

Comment

Originally posted by gamoball View Post
                  ผมอ่านเรปคุณทีไรผมต้องมองหน้าน้องเค้าทุกที
                  มองหน้า หรือ มองอะไรครับ ท่าน

Comment

คอืผมเอามาเน้นเล่นเกมลื่นๆยุคใหม่นะครับ core 2 ยังไหวหรอครับ
                    ปล. 2 หมื่นนี่คือรวมที่จะขายให้เพื่อนแล้ว

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                      มองหน้า หรือ มองอะไรครับ ท่าน

จังหวัดไหนอ่ะท่าน

Comment

Originally posted by V1PER View Post
                        จังหวัดไหนอ่ะท่าน

เชียงใหม่ครับ

ปีหน้าเจอกๅน

Comment

คอืผมเอามาเน้นเล่นเกมลื่นๆยุคใหม่นะครับ core 2 ยังไหวหรอครับ
                          ปล. 2 หมื่นนี่คือรวมที่จะขายให้เพื่อนแล้ว
                          จัดไป

CPU:Core2 Duo E8400 3.00GHz / LGA775 / 1333 MHz -6250
                          RAM:G.SKILL DDR2 4PQ/800 (2GBX2) CL 5-5-5-15 -1950
                          MB:ASUS P5KPL/1600 -2300
                          VGA:HIS HD4670 ICE Q4 TURBO 512MB DDR3 -3050
                          HD:WESTERN DIGITAL 320GB -1690
                          DVD-RW: -850
                          PSU:ThermalTake TR 470W - 1,950
                          Case: -1200
                          ToTal: -19240
                          E8400 ยังไหวแน่นอนครับ

ลองดูท่านต่อไป

Comment

Working...
                          X