Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dead rissing มีทีท่าลงคอมมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dead rissing มีทีท่าลงคอมมั้ยครับ

ดูภาพแล้วอยากเล่นมากครับเกมส์แนวนี้ บ่มีตังซื้อ xbox360

ลองเล่นบน wii แต่รู้สีกไม่ค่อยสนุกเท่าไบโอน่ะ เหมือนดูหนังซอมบี้เรื่องนึง วิ่งไปวิ่งมา ทำเควส พอดีดูแนวนี้มาจนเอียน

Comment

ลงเเน่นอนครับ ทาง Capcom ออกมายืนยัน จะลงทั้งภาค 1 เเละ 2 เลยครับ ผมก็รอเล่นอยู่เหมือนกัน

ปลายปีอะครับเขาบอก @@ ลิงค์หายไปไหนไม่รุลืม ?

Comment

เหนว่าภาค 2 จะลงคอม

Comment

ภาค 1 คงไม่ลงแล้วล่ะครับแต่ภาค 2 น่าจะลงครับ

Comment

Dead Rising 2 ลงทั้ง PC, Xbox 360 และ PS3 ครับ

ชื่อของตัวละครที่เราจะเล่น ชื่อว่า Chuck Greene ครับ

Credit: http://kotaku.com/5222212/dead-risin...is-named-chuck

Comment

ดูใน youtube แล้ว เห็นแล้วรู้สึกไม่น่าเล่นเลย มันออกไปทาง advanture กึ่งๆทำเควสอ่ะ
              ซมอบี้ก็ดูงั่งๆยังไงไม่รู้

Comment

Originally posted by arito View Post
                ดูใน youtube แล้ว เห็นแล้วรู้สึกไม่น่าเล่นเลย มันออกไปทาง advanture กึ่งๆทำเควสอ่ะ
                ซมอบี้ก็ดูงั่งๆยังไงไม่รู้
                เกมมันเป็นอย่างนั้นอยู่แล้วครับ + Zombie ฉลาด...? คนตายแล้วฉลาด...?

Comment

ผมดูเเล้ว ออกเเนวขำๆมากกว่านะ

Comment

ภาคแรก ไม่ลงคอมครับ ท่านท่านบอกปลายปีอะ เห็นเขียนตั้งแต่ ปลายปี 06 และคับ

Comment

รอภาค2 อย่างใจจดใจจ่อ
                      เกมนี้เป็นเกมแนว ซอมบี้ ล้อเลียนเอาฮาๆอะครับ

Comment

Originally posted by AnonymousX View Post
                        เกมมันเป็นอย่างนั้นอยู่แล้วครับ + Zombie ฉลาด...? คนตายแล้วฉลาด...?
                        ไม่อ่ะ หมายถึงซอมบี้มันดูงั่งๆยังไงไม่รู้ ยืนนิ่งๆให้เราเอาเลื่อยไปสับๆ ดูๆแล้วไม่ตื่นเต้นเท่าไหร่เลย ถ้าแบบมันเดินเข้าหาหรือวิ่งเข้าหาก็น่าสนุกหน่อย จะได้ล่นๆกันนิดนึง อิๆ

Comment

Originally posted by arito View Post
                          ไม่อ่ะ หมายถึงซอมบี้มันดูงั่งๆยังไงไม่รู้ ยืนนิ่งๆให้เราเอาเลื่อยไปสับๆ ดูๆแล้วไม่ตื่นเต้นเท่าไหร่เลย ถ้าแบบมันเดินเข้าหาหรือวิ่งเข้าหาก็น่าสนุกหน่อย จะได้ล่นๆกันนิดนึง อิๆ
                          แสดงว่ายังไม่เคยเจอบอส

Comment

พวก Boss ส่วนใหญ่จะโหดครับ ส่วน Zombie ในเกมมันจะเหมือนตัวประกอบมากกว่า

เกมนี้มันไม่เน้นความสามารถของ Zombie ทั่วไปครับ พวกนี้ส่วนใหญ่มันจะอยู่แทบทุกที่ เป็นฝูง (เห็นเขาบอกว่าภาค 2 จะให้มี Zombie บน Screen 6,000 ตัว -*-)

กันไว้ก่อน ถ้าบางคนถามว่าทำไม Zombie ใน L4D มันถึงฉลาด ทั้งวิ่ง พังประตู ปีนป่ายได้ เพราะว่าพวกนี้มันไม่ใช่ Zombie ครับ พวกนี้เป็นพวกติดเชื้อ (ที่ยังมีชีวิตอยู่ แต่ติดเชื้อ) เหมือนหนัง 28 Days Later, 28 Weeks Later อะครับ ถ้า Zombie ทั่วไปคือร่างที่ตายไปแล้ว

Comment

ยังเลย ยังไม่เคยเล่นเลย เห็นโปสเตอร์ภาคแรกน่าเล่นต่อพอมาเห็น gameplay จิงๆ อืม ดูท่าทางจะน่าเบื่อไม่เร้าใจ

Comment

Working...
                              X