Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ RAM หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ RAM หน่อยครับ

1. Ram ที่บอกๆ กันว่า 8ชิบ 16ชิบ มันต่างกันยังไง หรอครับ งงแล้วอันไหนแรงกว่ากัน

2. Ram ผมของซัมซุงที่สติกเกอร์มันเขียนไว้ว่า pc3200 ก็ต้องเป็นบัส400ใช่ไหมครับ แต่ที่ข้างเคสมันบอกว่าเป็น บัส 333 อ่ะงง มากเลยครับ(เปงคอมชุดHP นะครับ)

3. แล้วไอ้ Ram ที่ว่าในข้อ 2 จะขายได้ประมานเท่าไรครับ (หมดประกันแล้วนะครับ)

ขอบคุณครับบบ

-*- เงียบเหงา จริงๆ

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

1. ก็นับเอาสิครับ ว่ามีชิบกี่ตัว จะ 8 หรือ 16 ก็แรงพอกันแหละ

2. ไม่ดีเหรอครับ ได้ของแรงกว่า spec

3. ขนาดเท่าไรหล่ะ

Comment

ก็ ขนาด 256/400 + หมดประกัน อ่ะครับ

ขอบคุณครับที่ตอบ

Comment

....

Comment

Originally posted by Kamikaza View Post
              3. แล้วไอ้ Ram ที่ว่าในข้อ 2 จะขายได้ประมานเท่าไรครับ (หมดประกันแล้วนะครับ)
              แรมมันประกัน Life Time ไม่ใช่หรองับ

Comment

Originally posted by Explosively View Post
                แรมมันประกัน Life Time ไม่ใช่หรองับ
                เออ ช่าย แรมมันประกันตลอดอายุการผลิตนี่

Comment

ถ้าวอยซ์ชำรุดหรือไม่มีวอยซ์ของร้านใดๆเลย น่าจะเข้าข่ายหมดประกันได้นะ

Comment

อ้อ พอดีแรมมากับคอมชุดอ่ะครับ คงไม่ประกันแยก มั่งคับ

Comment

เก็บใว้แล้วซื้อมาเติมเพิ่ครับ ใช้กะ บัส 400ได้

Comment

ผมจะเปลี่ยนเป็น 512* 2 อ่ะคับ จาก 256*2 เลยอยากรู้ราคาหน่อย อ่ะคับ

Comment

ตัว 256 มือ 1 มันได้ ประมาน 700 อ่ะครับ ถ้ามือ2 คงเหลือ 3-4 ร้อย ครับ
                          ต้องดูว่า ยี่ห้อรัย ชิพรัยด้วยครับ

Comment

Working...
                          X