Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำเองแจกเองใช้เอง SSC (Sabye Security Center)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำเองแจกเองใช้เอง SSC (Sabye Security Center)

*เนื่องจากปิดเทอร์มใหญ่ ทั้งทีทำอะไรให้มีประโยชน์ดีกว่าเอาเวลาหายใจทิ้งไปวันๆ ;D
    **สนับสนุนการใช้งานบน Windows Vista 100% *ต้องมี .Net Version 3.5 ก่อนนะครับถึงจะใช้ได้

************************เปิดรับสนับสนุนตามที่มีหลายท่านได้บอกไว้ครับ แต่ว่าสิทธิ์ในการใช้โปรแกรมเท่ากันหมดครับ ไม่ว่าจะสนับสนุนหรือไม่ก็ตาม ส่วนเงินที่ได้ก็เป็นค่าเทอร์ม+ ทุนการศึกษา
    เอาไว้เรียนต่อ ม.3 (ที่จะถึงนี้ครับ) ช่วงนี้มีแต่ของแพงๆทั้งนั้นเลย :P ผู้ปกครองหากันเหนื่อย :P

*ควรใช้คู่กับ AntiVirus ของท่านเพื่อการทำงานขั้นเมพ ;D (เนื่องจากออกแบบมาเพื่อป้องกันชั้นที่ 2 จาก Antivirus หลักเท่านั้น )
    ถาม : SSC คืออะไร มันเกิดขึ้นมาได้อย่างไร ??

ตอบ : มันคือ . . ซอฟต์แวร์ที่ช่วยปกป้องคอมพิวเตอร์ของคุณจากพวกวายร้าย ทั้ง Godzilla (ฆ่า Godzilla ได้ด้วยสุดยอดด :P)
    และ อื่นๆอีกมากมาย มีออปชั่นเปิด/ปิดช่องโหวเล็กๆของประตูมิติ(เปิด/ปิด Autorun) ด้วย :-[ แถมยังมีระบบซ่อมแซมบ้านเรือนที่เสียหายจาก
    พวกสัตว์ประหลาดได้อีกด้วย (ซ่อมแซม / กลับคืนค่า Registry ให้กลับเป็นแบบเก่า) และ อีกมากมาย

ตอบ2 : มันเกิดขึ้นมาได้อย่างไร ?? แบบว่าเปิดเทอร์มอ่าครับ ว่างมากๆ ก็ดันไปเห็นเพื่อนคนนึงติด Virus พวก Msn ก็เลยมีความคิด ชั่วร้าย(เอ๊ย )
    แล้วผมลองนึกไปถึงแต่ก่อนดูตอนเรียนภาษาอังกฤษไม่ค่อยเป็น ตอนนั้นนั่ง"งง"กับพวก anti virus ของต่างชาติ และ
    ของไทยที่ดั๊นไปเขียนภาษาอังกฤษซะหมด ทำให้คนไทยซึ่งไม่เป็นภาษาอย่างผมต้องเหนื่อยไปตามๆกัน ก็เลยคิดว่าคงมีคนแบบผมแต่ก่อนจำนวนไม่น้อยในประเทศของเรา
    ที่ไม่ค่อยเก่งทางด้านภาษาอังกฤษก็เลยคิดจะทำเจ้าตัวนี้ขึ้นมา

ถาม : เจ้า SSC นี่มีประโยชน์ และ ข้อดียังไงบ้างหละ ??
    ตอบ : เจ้าโปรแกรมนี้มันไม่มีประโยชน์อะไรเลย (เอ๊ยย !! พูดแบบนี้แล้วใครจะโหลดเนี้ย - -* > เข้าเรื่องกันดีกว่า . .)

1.ช่วยป้องกัน/แก้ปัญหาคอมพิวเตอร์ท่านจากไวรัสอันตราย
    2.สามารถตั้งค่าเปิด/ปิด Autorun ได้ด้วย
    3.สามารถปรับปรุงแก้ไข ค่าต่างๆของ Registry ให้เป็นเหมือนเดิม
    4.เมื่อพบไฟล์ Autorun ใน flashdrive หรือ ไดร์ฟอื่นๆจะมีหน้าต่างขึ้นมาถามก่อนทุกครั้งว่าต้องการลบไฟล์นั้นๆหรือไม่ เพื่อป้องกัน
    มิให้ลบไฟล์ Autorun ที่คุณสร้างไว้เองเพื่องานต่างๆ (เช่นการกำหนด icon ให้กับ Drive)
    5.สามารถทำการลบค่าของ Windows Title ที่ถูก Hacked By ต่างๆรบกวน
    6.สามารถทำการปิด Process ของไวรัสต่างๆ(ในรายชื่อ)ที่กำลังทำงาน เมื่อทำการสแกน
    7.สามารถกลับคืนค่าที่ไวรัสนั้นๆได้ก่อไว้คืนเป็นแบบเดิม
    8.มีระบบโชว์ซอฟต์แวร์รุ่นล่าสุดในตัว โดยไม่ต้อง เข้าเว็บ หรือ หาใน Google เพื่อตรวจสอบรุ่นใหม่
    9.เป็นระบบ form ใช้งานง่าย
    10.เวอร์ชั่นภาษาไทยใช้งานง่าย เหมาะกับคนไทย ทุกวัย !!
    11.ติดตั้งง่ายมากๆแค่ คลิ๊กไอคอน เท่านั้นก็ติดตั้งเสร็จสิ้นแล้ว !!
    12.ทำการเปิดตัวทุกครั้งเมื่อเปิดเครื่องเพิ่มความปลอดภัยให้กับคอมท่านอีกเยอะ !!

Download (File .Zip)
    Code:
    http://www.sabyeweb.net/file/ssc.zip
    Download (File .rar)
    Code:
    http://www.sabyeweb.net/file/ssc.rar
    Website:
    Code:
    http://www.sabyeweb.net
    ปล2.ไม่ได้ทำเอาดังน่าครับ แต่ทำเพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์
    ปล3.เห็นมีคนถามกับบ่อยเลยมาตอบว่า ผมไม่เคยเรียนพิเศษเกี่ยวกับด้านนี้มาก่อนเลยครับ ตั้งแต่จำความได้ ไม่ว่าจะ
    ด้านไหนๆเรียนแต่ในห้องเรียน ในคาบ ตลอดไม่เคยเรียนที่อื่นเลย หนังสือมีอยู่2เล่ม เล่มนึงเกี่ยวกับ C#(ภาษาที่ใช้เขียนปัจจุบัน)
    กับ Basic (ภาษาที่นานแล้ว จน ลืมๆว่าเขียนยังไงแล้ว - *-) ก็ไม่ค่อยได้อ่านครับส่วนใหญ่คล่ำๆไปมากกว่าลองผิดลองถูกเอา
    เกือบเดิอนกว่าจะได้โปรแกรมที่"ใช้งานได้จริง"แบบโปรแกรมตัวนี้ครับ
    Last edited by sabyeweb; 24 Apr 2009, 03:29:29.

คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก

Comment

ขอบคุณมากครับผม^^

Comment

wowwwwww

Comment

ดีครับ ช่วยๆกัน คนไทยด้วยกัน

Comment

ขอบคุณครับ งี้ต้องลอง

Comment

นะ นะ น้องครับ ..... เยี่ยม ...!!

Comment

เจ๋ง ...........+++

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                  เจ๋ง ...........+++
                  รูปท่านอ่ะเจ๋งดี

เปนกำใจให้ครับ ^^

Comment

เด็กม.3 ทำได้ขนาดนี้น่าสนับสนุน

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

Comment

ตอนผม ม.3 นั่งทำอะไรอยู่นะ?

เก่งมากครับ

Comment

ว้าว ศึกษาเองหมดเลยหรอนี่ เก่งมากฮะ

Comment

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
                            ตอนผม ม.3 นั่งทำอะไรอยู่นะ?

เก่งมากครับ
                            ตอนผม.3 ยังนั่งโขกเกมอยู่เลยครับ 55

สุดยอดครับ

Comment

keep walking !!

Comment

Working...
                              X