Announcement

Collapse
No announcement yet.

PIO โหมดบ่อยมาก ๆ แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PIO โหมดบ่อยมาก ๆ แก้ยังไงครับ

เป็นบ่อยมาก ๆ เลยอ่ะครับ

จากครั้งก่อนที่ถามว่า PIO โหมดเกิดจากอะไร

มีคนตอว่าเกิดจาก Transfer error

ผมก็เล่นเกมส์ตามปรกติอ่ะครับ

อาการตอนเป็น มันจะค้าง ๆ แล้วพอรีเครื่องจะเข้าวินโดวร์ช้ามาก ๆ

พอดูใน Device manager ก็เป็น pio โหมดอีกแล้ว ซึ่งเป็นบ่อยมาก ๆ เลยครับ

พอมีวิธีแก้ไม่ให้เป็นไหมครับ

แล้วอยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไร ทำไมถึงเป็นบ่อย

ไปดูใน Bios ก่อนครับว่าเซตเป็นโหมดไหนอยู่

เพราะใน Mode PIO HDD ท่านจะช้ามากๆ

Comment

ดูอย่างไรหรอครับ Bios

คือผมลองถอด ฮาดดิสออกมา ขยับ ๆ ดู ได้ยินเสียง ก๊อก ๆ ข้างในนี้ เป็นปรกติ หรือเปล่าครับ

หรือว่าผิดปรกติ

Comment

Working...
      X